(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) Empty
Bài gửiTiêu đề: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) EmptyFri 20 Apr 2012 - 2:15

Việt Nam,Ngày 20,tháng 4,năm 2012

Bé uudam thân mến!

Sau khi viết lá thư này, tôi mong đợi từng ngày nó sẽ đến được tay em.Nhưng rồi tôi chợt nghĩ "không biết em có mở ra xem không khi thấy một dòng địa chỉ lạ: Người gửi-yoona-Việt Nam". Uudam ơi! Mong em hãy dành một chút thời gian để lắng nghe những lời tâm sự của tôi.

Đầu thư, tôi xin tự giới thiệu đôi chút về mình. Tôi tên yoona. 19 tuổi, đến từ Việt Nam.
Sau khi nghe ca khúc "mother in the dream" trên youtube tôi đã được biết em. Em đã để lại một dấu ấn khó phai trong tôi. Đằng sau một khuôn mặt dễ thương như vậy, một giọng hát truyền cảm như vậy là một quá khứ đau buồn của một đứa trẻ mồ côi.

Em đã phải mất cha và mẹ lúc tuổi đời còn quá nhỏ. Ở cái tuổi thần tiên ấy, đáng lẽ em phải được sống trong tình yêu thương, bảo bọc của gia đình cùng với sự chở che của ba mẹ. Nhưng cuộc đời quá phũ phàng khi đã lấy mất đi hạnh phúc của em. Tôi hiểu được những đau thương, mất mát mà em đã gánh chịu! Bởi nên tôi luôn trăn trở và suy ngẫm về cuộc sống này. Tôi muốn kể em nghe một câu chuyện về một cậu bán vé số. Cậu bé làm việc để kiếm tiền tự trang trải việc học. Dù hoàn cảnh có khó khăn đến mấy nhưng với sự hiếu học và niềm tin chưa bao giờ vụt tắt, cậu bé vẫn hằng ngày vượt lên số phận khắc nghiệt. Cứ lúc nào rãnh là cậu bé lại chăm chỉ học bài như "chú đom đóm" vẫn đang âm thầm thắp sáng màn đêm. Nhờ vào sự kiên trì của mình mà cậu bé đã thi đỗ đại học. Mọi người đều phải thán phục. Dường như chỉ là một câu chuyện đơn giản và quen thuộc nhưng đó lại là một câu chuyện có thật về một giấc mơ cổ tích giữa đời thường.

Tôi không biết có phải mình đang gợi đến chuyện buồn của em hay không!Nếu có cho tôi xin lỗi em nhé Uudam. Vấn đề chính ở đây tôi muốn nói với em là "Uudam ơi, em đừng vì chuyện đau buồn mà bị gục ngã nhé". Đã có lần tôi từng nghe em nói :" Người Mông Cổ xem những giọt nước mắt như những hạt ngọc ngọc trai, vì thế họ không bao giờ để rơi nước mắt [...]" và tôi tin vào điều đó, tôi đã tin vào ý chí quyết tâm của cậu bé kia và nay càng tin vào nghị lực phi thường của em hơn. Một cậu bé chỉ mới 12 tuổi mà dám đứng trước hàng triệu khán giả để tự tin cất cao giọng hát. Hơn thế nữa, khúc hát về mẹ của em thật nhẹ nhàng và sâu lắng, nó đã khiến con tim bao người phải thổn thức, làm bao người phải rơi nước mắt bởi giọng hát của mình. Em hãy nhớ rằng có gần 500 người Việt Nam chúng tôi và rất nhiều người trên thế giới luôn ủng hộ và yêu thương em.

Tôi có một câu nói rất hay xin dành tặng cho em:''Cuộc sống này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới, vấn đề là chúng ta cần phải làm gì để vượt qua những ranh giới ấy''. Mong uudam luôn sống lạc quan, giữ vững niềm tin để vượt qua những ranh giới của cuộc đời, hãy để ước mơ của em tiếp tục toả sáng em nhé! Mọi thứ đang chờ đợi em ở phía trước. Cố lên uudam!

Tới đây chúng ta nên gác lại chuyện quá khứ để nhìn vào thực tại. Sau khi tìm hiểu về em, tôi thật sự ấn tượng về con người và cùng đất Mông Cổ xinh đẹp. Đó là nơi có những đồng cỏ rộng lớn, những chú cừu hiền lành bên áng cỏ xanh mơn mởn. Thấp thoáng đâu đó là những túp lều vải đơn sơ nhưng lại mang một nét cổ trang huyền bí đến mê lòng. Một phong cảnh thật hữu tình!

Không chỉ đẹp ở thiên nhiên mà còn đẹp ở con người. Những con người nơi đây mạnh mẽ và dũng cảm biết bao! Họ ko bao giờ chịu khuất phục trước nỗi đau và khó khăn.

Uudam, em có biết chăng đất nước Việt Nam tôi cũng rất xinh đẹp. Nếu có dịp, em hãy đến thăm Vịnh Hạ Long - đó là một trong những kỳ quan của thế giới. Ngoài ra còn có nhiều cảnh đẹp khác như: động Phong Nha, Đà Lạt, Nha Trang. Đền Ngọc Sơn, phố cổ Hội An, chùa một cột,.... Hãy đến với Việt Nam một lần và trải nghiệm những niềm vui mới.

Tôi cũng ước mơ là được đến Mông Cổ một lần để biết thêm về những điều mà tôi chưa biết...và quan trọng hơn là để gặp được em. Tuy thời gian tôi biết em chưa lâu nhưng tôi thật sự yêu mến em rất chân thành. Mong em sẽ sớm nhận được bức thư này và chúc em luôn vui vẻ, thành công trong cuộc sống.

Hẹn gặp em vào một ngày không xa.

Luôn yêu mến bé Gỗ!

Người gửi: Yoona.

Được sửa bởi yoona ngày Fri 20 Apr 2012 - 2:22; sửa lần 1.
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) EmptyFri 20 Apr 2012 - 3:57

Chị cũng mong là những mong ước của em sẽ thành hiện thực nhé. Hình như là bài thứ 2 này tốt hơn bài thứ nhất rất rất nhiều, nếu không gọi là "thu hút". Em đã rất khéo léo trong cách dùng hình ảnh, vì dụ cụ thế. Và chị đã thấy được tấm lòng của người viết. Hãy tiếp tục phát huy em nhé! Chị rất cảm động ^^

Tổng điểm: 8.8
https://uudam.forum-viet.com
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) EmptyFri 20 Apr 2012 - 12:48

nói về Vn sơ sài quá! chưa tạo ấn tượng mạnh nếu tôi là Uudam nghe thế chưa chắc tui đã sang đâu!! mà thư bạn mình thấy cũng có cảm xúc nhưng mà mình thấy cũng không có gì gọi là ấn tượng! không biết có phải mình ít cảm xúc không nhưng thất sự thì cảm xúc chỉ thoáng qua không để lại dấu vết! giống như cơn gió thoảng qua! phần cuối thì có vẻ k hơn! nhưng mình cũng chúc mừng bạn đã hoàn thành xong bài dự thi!

Tổng Điểm 7.7, hy vọng gặp bạn trong vòng trong!

Được sửa bởi kEnbi_hoanghai ngày Fri 20 Apr 2012 - 13:02; sửa lần 2.
https://uudam.forum-viet.com
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) EmptyFri 20 Apr 2012 - 12:59

minh co gioi thieu ve vn rui ma.ban doc ky lai di.ko chi noi ve hinh anh ma minh con noi ve dat nuoc con nguoi nua ma.ky day.co doc ko day troi
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) EmptyFri 20 Apr 2012 - 13:08

Bạn yoona à , bài làm của bạn rất hay . Mình để ý bạn phân chia bố cục của từng đoạn trong bức thư rất tốt , nhưng bạn đã không vì điều đó mà đánh mất cảm xúc - cái hồn của bài viết , điều đó giúp bạn chèo lái tốt hơn trong việc bày tỏ tình cảm với bé U cũng như giới thiệu với bé về đất nước + con người Việt Nam . Chúc mừng bạn đã hoàn thành xuất sắc phần thi của mình . Chúc bạn vào đc vòng trong !!
"hoang_tu"
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) 241-5

Birthday Birthday : 18/04/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) EmptyFri 20 Apr 2012 - 18:59

tổng điểm của mình tặng bạn là : 8.5
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức) Empty

[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Bai du thi "Sang tac van hoc cung Uudam"-nick name Yoona (Da bo sung them)
» [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)
» [Bán kết 2] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam"-yoona
» Bai du thi "Sang tac van hoc cung Uudam"-nick name Yoona
» Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng uudam"