(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) Empty
Bài gửiTiêu đề: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 15:19

Việt Nam - Ngày 17, tháng 4, năm 2012

Bé uudam thân mến!

Sau khi viết bức thư này đi, anh mong đợi nó sẽ sớm đến được tay cua em. Rồi anh lại nghĩ không biết em có mở ra xem không khi nhìn thấy địa chỉ xa lạ - Người gửi: Nguyễn Lê Đức Thuận-Việt Nam. Anh mong em se bỏ chút thời gian quý báu của mình để lắng nghe những lời tâm sự của anh.Biết đâu em sẽ tìm thấy trong đó một thứ tình cảm lớn lao hơn tình cảm của một người hâm mộ dành cho thần tượng.
Sau khi nghe ca khúc "Mother in the dream" anh đã thật sự xúc động và cảm thấy yêu mến em vô cùng.Anh cũng là một người xa quê nên mỗi khi nhớ quê, nhớ người thân, gia đình thì anh lại nghe bài hát này. Đối với anh, bài hát thật sự là một loại mực đặc biệt để biến cuộc sóng này trở nên ý nghĩa hơn, giúp mọi người biết yêu cuôc sống hơn.Và... anh đã trưởng thành hơn rất nhiều, suy nghĩ cũng chín chắn hơn, anh sóng lac quan hơn và cảm thấy cuộc sống mà mình đang có thật ý nghĩa biết bao, tất cả là đều nhờ vào em đó, Hoàng tử bé.
Em có biết không? Nhiều lúc anh dường như sắp buông xui tất cả nhưng khi đó trong suy nghĩ của anh thấp thoáng hiện lên hình ảnh của một chú bé, chú bé ấy chính là em - một "Hoang tử nhỏ" đã khiến cho mọi người phải cảm phục bởi nghị lực và ý chí của em.Nhờ thế anh đã tự động viên bản thân và tự đưng lên để vượt qua tất cả.
Nhiều khi trái tim anh đã lắng xuống khi biết được cuộc đời của em và anh rất cảm thông cho em, anh cần phải nhìn nhận lại bạn thân của mình và cần phải biết quý trong những gì mà mình đang có.Nhưng em đừng buồn nhé uudam, dù ba mẹ không còn nhưng bên cạnh em vẫn còn rất nhiều người luôn yêu thương và luôn ủng em hết mình, trong có còn có anh nữa đấy.
Không chỉ giúp anh trưởng thanh, biết yêu thương, hoàn thiện nhân cách sống mà em còn mang một nguồn vui mới đến cho mọi người. Em đã giúp anh biết được những điều kì bí về thảo nguyên cũng như đất nước Mông Cổ, em đã mang đến văn hóa mới lạ đến với mọi người. Những con người thảo nguyên khỏe mạnh, dũng cảm, giàu nghị lực và giàu ý chí vươn lên. Họ không bao giờ để nỗi đau làm gục ngã, khong6ng để rơi những giọt nước mắt - hạt ngọc trai của người trượng phu rơi xuống và họ luôn kiềm nén nỗi đau vào tận đáy lòng đề vươt qua những khó khăn trong cuộc sống. Nhờ thế mà anh không còn xa lạ với Mông Cổ mà ngược lại thấy gần gũi hơn và trân trong biết bao những mơ ước, hoài bão của họ.
Uudam ơi! anh mong rằng em cũng sẽ giống như họ, luôn lạc quan, dũng cảm đúng với bản chất thảo nguyên em nhé, anh tin rằng em sẽ làm được phải không uudam. Uudam hãy nhớ rằng:" cuộc sống không có con đuuờng cùng mà chỉ có những ranh giới, vấn đề là chúng ta làm gì để vượt qua những ranh giới ấy". anh mong em hãy cố gắng học thật giỏi để khỏi và luôn cố gắng để vươn tới tương lai phía trước em nhé. Để mọi người thấy được một cậu bé uudam dũng cảm, đáng yêu và thật sự trưởng thành. Mọi người sẽ luôn bên cạnh để ủng hộ, yêu thương em, bởi vì em là thiên thần nhỏ trong trái tim mọi người.
Rất mong một ngày nào đó sẽ được gặp em ở đất nước Việt Nam. Chắc chắn rằng em sẽ ấn tượng bởi vẻ đẹp trẻ trung, năng động và sự thân thiện của quê hương anh. Em phải giật mình khi đưng trước một Vịnh Hạ Lọng tuyệt đẹp vừa trở thành kỳ quan thiên nhiên mới của thế giới,
một Đà Lạt thơ mộng trữ tình,

một Nha Trang hiền hòa thân thiện

và đặc biệt hơn em sẽ được bắt gặp những món ăn rất ngon và nổi tiếng trên khắp đất nước Việt Nam.
Em sẽ thấy ấn tượng hơn khi thấy được nét đẹp diu dàng, thanh lịch của các thiếu nữ Việt trong tà áo dài truyền thống.
Chúc em luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống.Hẹn gặp em vào một ngày gần nhất trên đất nước Việt Nam và anh chúc cho em sẽ có nhiều kỷ niệm, nhiều ấn tượng đẹp về con người Việt Nam cũng như đất nước Việt Nam.
Anh hy vọng em sẽ bớt chút thời gian của mình để lắng nghe những lời tâm sự này của anh. Tuy lời viết không được trôi chảy nhưng nó đều xuất phát từ trái tim của anh. Mong em lắng nghe và thấu hiểu. Chào em.

Người viết - Nguyễn Lê Đức Thuận

Được sửa bởi yoona ngày Thu 19 Apr 2012 - 13:44; sửa lần 3.
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 15:59

minh moi lam xong.mong moi nguoi dong gop y kien

p/s: em hãy chú ý viết có dấu nhé
thanhdanhkoj2012
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
thanhdanhkoj2012

Birthday Birthday : 21/06/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 17:43

ủng hộ BGK
yêu quá he he.. ủng hộ BGK
nhất là kEnbi hj hj hj

Được sửa bởi thanhdanhkoj2012 ngày Wed 18 Apr 2012 - 18:47; sửa lần 1.
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 18:29

hung1995vn123 đã viết:
kEnbi_hoanghai đã viết:
đề nghị tất cả các bạn khi vào nhạn xét bài phải tôn trọng BGK một chút nhé!
nếu k tất cả các bài nhận xét k hợp lệ sẽ bị xóa!và bài thi sẽ bị khóa k ai được nhận xét! chỉ có BGk được nhận xét!

"Tôn trọng" BGK là sao vậy bạn ? Bạn nói ra câu này có thừa quá không ? Bình thường thỳ không sao nhưng mình thấy rất bất mãn với ý kiến của bạn hoàng hải . Bạn cho rằng chúng mình không tôn trọng BGK sao ? Và không tôn trọng bao h ? Mình cũng không nói là sẽ tranh chức BGK của các bạn . Đơn giản là mình chỉ muốn vào các bài thi của các bạn , comment , và đưa ra những ý kiến nhận xét của riêng cá nhân mình thôi , mình có động chạm tới ai đâu . Hơn nữa nếu ai đó có NX trùng với NX của bạn thỳ bạn cứ nói là :"Ý kiến của mình giống với bạn....." là ok thôi mà . Chuyện đó là bt . Bạn nói rằng mọi người không tôn trọng bạn có nặng nề quá không bạn !
Xin lỗi mọi người vì mình cũng hơi quá lời ! Sorry !!
"vì 1 lúc wa' bức xúc nên mình có những lời như thế, ko có gì đâu hưng ơi, mình sẽ xoá comment này"
xin lỗi vì phiền mọi nguoi!
https://uudam.forum-viet.com
Echconlonton_doremon
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Echconlonton_doremon

Birthday Birthday : 30/10/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 19:34

Híc đọc xong mình không hề thấy có ấn tượng gì cả! Ah ah ah............! Đọc đi đọc lại chục làn rồi! Có thể so với một bức thư bt thì rất hay. Nhưng so với một bức thư văn học Thì...có lẽ theo mình chứa đạt.
Đó là ý kiến của mình! Đóng góp chút! Lời nhận xét chính xác nhất sẽ là của BGK
Chúc bạn sẽ tiếp tục vào vòng trong! Smile
hoanguyen
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 20:54

Bài của bạn yoona cũng tạm được. Chúc bạn thành công
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 22:26

hinh thuc dau quan trong.noi dung moi quan trong ma ban.
tot go hon tot nuoc son ma. tam long moi la can thiet.
ay ya co can nhan xet thang than qua ko zay.paj dong vien thi sinh mot chut chu.eo
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyWed 18 Apr 2012 - 22:27

keu bai tui zo ma doc di doc lai chuc lan la sao.potay.com
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyThu 19 Apr 2012 - 10:27

Về cơ bản là khá hay , không quá tệ như bạn Echconlonton doremon nhận xét . Tuy nhiên , dưới góc độ cá nhân , mình thấy cái hồn mà bạn thổi vào bức thư vẫn chưa nhiều , còn hơi khô khan bạn nhé . Mong bạn sẽ cố gắng hơn !
Đó là lời NX chân thành của mình thôi . Có j` không phải mong pạn pỏ qua cho mình nhé yoona !!!
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyThu 19 Apr 2012 - 13:46

co ai biet cai anh minh hoa vao bai du thi ko.chi minh voi
Echconlonton_doremon
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Echconlonton_doremon

Birthday Birthday : 30/10/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyThu 19 Apr 2012 - 19:01

yoona đã viết:
keu bai tui zo ma doc di doc lai chuc lan la sao.potay.com
Chào bạn. Smile) Mình đọc lại chục lần vì mãi không tìm thấy cái hòn mà bạn gửi vào bức thư! Như hung1995vn123 nói ý! Smile. Thực sự là mình rất kì vong vào bài thi của mọi người mà! Smile). Đó là tấm lòng của mọi người dang cho U mà!
Mình chỉ bạn cách cho hình ảnh vào bài thi nè: Mở 1 trang web có hình ảnh mà mình thích. Bôi đen ảnh đó, copy rồi paste vào bài thi của mình. Thế la được! Cách này đơn giản!
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyThu 19 Apr 2012 - 22:50

luc minh go bai du thi trong Word thi chen hinh anh duoc.khi minh copy bai du thi tu trong word qua forum thi ko co hinh
ban thay bai viet cua hinh co may khoang trong do.hinh bi mat het ko nhin thay
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyFri 20 Apr 2012 - 2:21

Vòng Bán kết chỉ được gửi 1 bài thồi em ah. Vậy cuối cùng em muốn dự thi bài nào? O_O
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyFri 20 Apr 2012 - 13:04

xóa bài này nhé!@
đc k?
cho xin cái ý kiến!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyFri 20 Apr 2012 - 13:31

Bài này của bạn không hay bằng bài thứ 2 của bạn , yoona à ! Bài này mờ nhạt quá không có quá nhiều ấn tượng . Bài thứ 2 của bạn thỳ mới thực sự tốt hơn rất nhiều !!!
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) EmptyFri 20 Apr 2012 - 15:39

kEnbi_hoanghai đã viết:
xóa bài này nhé!@
đc k?
cho xin cái ý kiến!
xoa di.dau co du thi dau ma de lam gi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)   [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ) Empty

[Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (Đã huỷ)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Bài dự thi " sáng tác văn học cùng uudam
» Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - nickname: yoona - bài 2
» Bai du thi "Sang tac van hoc cung Uudam"-nick name Yoona
» [Bán kết 1] Bài dự thi "sáng tác văn học cùng uudam" - yoona (chính thức)
» Bai du thi "Sang tac van hoc cung Uudam"-nick name Yoona (Da bo sung them)