(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

Cuộc sống là gì đối với bạn ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Cuộc sống là gì đối với bạn ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyThu 5 Apr 2012 - 21:50

Đây là nơi các bạn có thể bày tỏ những quan điểm chân thành , những quan niệm sống của các bạn . Hãy cho chúng tôi biết bạn nghĩ j` , nếu bạn khó khăn chúng tôi sẽ chia sẻ + giúp đỡ bạn
Khi đó bạn sẽ nhận ra giá trị của cuộc sống !!!!!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyThu 5 Apr 2012 - 22:28

Có 1 câu danh ngôn mình tâm đắc nhất (xin lỗi hem nhớ ai đã nói):"Người mà đem lại cho người khác hạnh phúc mới là người hạnh phúc nhất trên đời này". Đúng vậy , và mình chợt nhận ra rằng mình sinh ra là để đem lại niềm vui cho người khác . Nhìn người khác cười , mình cũng không cảm nhận đc nỗi buồn , cho dù khi đó mình vừa trải qua 1 chuyện vô cùng khủng khiếp . Mình thích đem lại tiếng cười của người khác , và chấp nhận khóc 1 mình mà không để ai nhìn thấy , không phải là mình không muốn người khác nhìn thấy mình yếu đuối mà vì mình không muốn người khác phải buồn + bận lòng vì mình . Đó là con người mình , không phải mình vĩ đại đâu , mà chỉ là mình muốn sống thực với chính mình , mình ghét sự giả dối , nhất là sự lừa dối về bản chất con người . Trong cuộc sống đôi khi chúng ta tự đánh mất chính mình , và khi đó , nv của chúng ta là phải tìm lại con người thật của chính mình . Cuộc sống luôn có cho và nhận , khi chúng ta cho ai thứ j`, chúng ta sẽ nhận đc nhiều hơn thế . Cuộc sống không có chỗ để chứa chấp cho sự ích kỷ nhỏ nhen , mà chỉ thừa chỗ cho sự bao la + độ lượng . Hãy luôn là chính mình các bạn nhé !!!!!!
hoanguyen
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyFri 6 Apr 2012 - 15:11

Trong cuộc sống mình rất ghét sự lừa dối, ích kỉ và nhỏ nhen. Bên nội không ai thương mình, họ ghét bỏ mình, họ không thích và coi thường mình nhiều lắm. Họ chỉ thích đồng tiền và cái lợi trước mắt.......nhiều lúc mình buồn lắm, mình khóc 1 mình và nghĩ......mình có phải là con cháu của họ chăng???????? Mình cũng không thích cha mình cho lắm vì cha hay binh họ cái này binh họ cái kia, nói họ làm đúng......nhưng mình biết mỗi con người không có ai là hoàn hảo cả và mình cũng không thích thiên dị. Cho nên mình là người rất công bằng và càng yêu thương những em bé bất hạnh nhiều hơn . Mình muốn góp sức hay làm cái gì đó để giúp đỡ các em, có một ai đó vui mình cũng vui theo, và ai đó buồn mình cũng buồn theo. Có một lần mình coi phim nói về những em nhỏ bị bệnh ung thư mình rất buồn và không biết tại sao nước mắt của mình lại tuôn trào như vậy.......mình buồn là vì mình không thể cứu những em nhỏ thoát khỏi căn bệnh hiểm nghèo này, mình rất muốn làm gì đó cho các em........mình cho nhưng chắc chắn một điều là mình sẽ không bao giờ lấy đi thứ gì hoặc muốn chuộc lợi cho mình.....và mình cũng không muốn mọi người mắc nợ mình và phải trả cho mình thứ gì.......miễn là mình thấy họ hạnh phúc, thấy được nụ cười của họ là mình cũng vui lắm rồi
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyFri 6 Apr 2012 - 15:23

hoanguyen đã viết:
Trong cuộc sống mình rất ghét sự lừa dối, ích kỉ và nhỏ nhen. Bên nội không ai thương mình, họ ghét bỏ mình, họ không thích và coi thường mình nhiều lắm. Họ chỉ thích đồng tiền và cái lợi trước mắt.......nhiều lúc mình buồn lắm, mình khóc 1 mình và nghĩ......mình có phải là con cháu của họ chăng???????? Mình cũng không thích cha mình cho lắm vì cha hay binh họ cái này binh họ cái kia, nói họ làm đúng......nhưng mình biết mỗi con người không có ai là hoàn hảo cả và mình cũng không thích thiên dị. Cho nên mình là người rất công bằng và càng yêu thương những em bé bất hạnh nhiều hơn . Mình muốn góp sức hay làm cái gì đó để giúp đỡ các em, có một ai đó vui mình cũng vui theo, và ai đó buồn mình cũng buồn theo. Có một lần mình coi phim nói về những em nhỏ bị bệnh ung thư mình rất buồn và không biết tại sao nước mắt của mình lại tuôn trào như vậy.......mình buồn là vì mình không thể cứu những em nhỏ thoát khỏi căn bệnh hiểm nghèo này, mình rất muốn làm gì đó cho các em........mình cho nhưng chắc chắn một điều là mình sẽ không bao giờ lấy đi thứ gì hoặc muốn chuộc lợi cho mình.....và mình cũng không muốn mọi người mắc nợ mình và phải trả cho mình thứ gì.......miễn là mình thấy họ hạnh phúc, thấy được nụ cười của họ là mình cũng vui lắm rồi

hoangnguyen à , mình rất hiểu và thông cảm cho bạn . Điều mà bạn vừa nói tới khiến mình nghĩ ngay đến 2 từ "số phận" . Đó là số phận bạn ạ , mỗi chúng ta không ai giống ai , mỗi người 1 tình cách , 1 hoàn cảnh , 1 cuộc sống khác nhau và mình thông cảm với hoàn cảnh của bạn lúc này . Nhưng dù điều j` xảy ra với bạn đi chăng nữa , cũng hãy kiên cường lên bạn nhé , thời gian không cho phép chúng ta gục ngã mà sẽ tôi luyện chúng ta trưởng thành hơn , kiên định hơn . Hãy biết xông pha , chấp nhận khổ sở , khi chúng ta làm đc thế , chúng ta mới biết cách tìm lại hạnh phúc cho mình . Bây h mới là mở đầu cho thử thách , lúc này sẽ đòi hỏi năng lực sống của bạn , nếu bạn vượt qua đc nấc thang này , bạn sẽ trưởng thành hơn rất nhiều . Chúc bạn tìm lại đc cảm giác hạnh phúc trong cuộc sống bạn nhé ! Yêu bạn nhiều ! I love you @@@
hoanguyen
hoanguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyFri 6 Apr 2012 - 16:02

mình rất cám ơn những lời nói chân thành từ bạn.....
MY BEST FRIEND
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptySat 14 Apr 2012 - 18:42

hoanguyen đã viết:
mình rất cám ơn những lời nói chân thành từ bạn.....
MY BEST FRIEND

Hãy sống tốt bạn nhé ! Chúc bạn luôn may mắn + thành công trong cuộc sống !!!!!@@@@@
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Birthday Birthday : 02/11/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyMon 23 Apr 2012 - 1:25

wow cam? dong wa' thu' loi~ minh` phai? chen ngang cau chuyen! roi`. bay gio va ngay luc' nay` minh` muon' giet' chet' 2 ban biet' day la` dau ko ha? nhat ki dong co?. La viet' nhat ki' khong phai la la muc cam xuc thang hoa hay giao luu. troi oi la troi tuc wa'. Lan sao de y gium minh nha. cam on Grrrrr Razz

Mod craven
https://www.youtube.com/craven1007
uudam_kieubao
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
uudam_kieubao

Birthday Birthday : 21/06/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyMon 23 Apr 2012 - 9:15

hix thời gian âu mak viết nhiều thế hum pít nghi ngắn ngọn dễ đọc hơn nghi vậy nhìn vào là hết muốn đọc hix nhầm chỗ hix
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyMon 23 Apr 2012 - 12:42

hjhjhjhjhjhjhj!
viết ngắn gọn nhưng chỉ sợ không đủ biểu lộ hết cảm xúc thôi!
thông cảm đi bảo ơi!

bac craven sao k chuyển bài cho mấy bạn ấy nhỉ? (mod gì kỳ vậy) he he he! hjhjh hjhjhj

kEnbi
https://uudam.forum-viet.com
♥.pynnie.♥
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
♥.pynnie.♥

Birthday Birthday : 01/09/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyTue 24 Apr 2012 - 1:22

hoanguyen đã viết:

Mình hiểu những j` bạn đang chịu đựng, vì đồng tiền và vì cái lợi trước mắt... ko chỉ 1 mình bạn gặp, mình gặp vô số người như vậy, kể cả người thân, bạn bè... có lẽ mình đã quen với cái cảh đó or do mình quá lì lợm nên mình ko còn cảm thấy buồn, cũng ko muốn chảy nước mắt vì nh~ loại người như vậy ^^~ và mình tự nghĩ rằng khi thấy ai đó buồn thỳ mình ko nên buồn thêm nữa, dù là dối lòng, ko phải là cái mỉm cười thật tâm nhưng với lời an ủi, động viên thật lòng có lẽ người đối diện mình sẽ cảm thấy vơi đi phần nào... Smile
hoanguyen
hoanguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? EmptyTue 24 Apr 2012 - 10:55

Mình hiểu ý của bạn...mình cám ơn lời nói chân thành từ bạn Smile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc sống là gì đối với bạn ?   Cuộc sống là gì đối với bạn ? Empty

Cuộc sống là gì đối với bạn ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Một cuộc sống mới
» [Giao lưu tán gẫu] Giá trị của cuộc sống !
» [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Một câu chuyện cảm động "Hai ly sữa"
» [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?
» [03/03/2012] Dịch - Cuộc phỏng vấn của tở báo nổi tiếng Global Times về quá trình ca hát và cuộc đời Uudam