(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

[Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

[Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? Empty
Bài gửiTiêu đề: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptySun 27 May 2012 - 22:01

Chuyện kể rằng có 3 người bạn thân , 2 người con trai là Va-cốp và Len-cô cùng người con gái tên Xinha , ba người chơi với nhau từ nhỏ , rất tốt với nhau , thường giúp nhau trong cuộc sống . Vì bằng tuổi nhau nên cả ba rất hiểu nhau và không bao giờ gây khó dễ cho bất cứ ai
Thời gian thấm thoắt trôi đi , giờ đây mọi người đều đã lớn , chuyện gì đến cũng sẽ đến , 3 người nảy sinh tình cảm với nhau , Va-cốp và Len-cô rất yêu Xinha , ngược lại Xinha cũng rất có tình cảm với cả 2 người . Nhưng biết được mọi chuyện sẽ không thể kéo dài , có một người sẽ trở thành người thứ ba . Cả ba đều hiểu được thông điệp "ngầm" đó nên đã quyết định lựa chọn mang tính hên xui rất cao . Xinha sẽ làm bánh , và 1 trong 3 chiếc bánh đó có chứa đồng xu , nếu 1 trong 2 người con trai sở hữu đồng xu đó thỳ người đó sẽ là chồng của Xinha , nếu Xinha sở hữu đồng xu đó thỳ cô sẽ không đến với cả 2 người . Ba chiếc bánh được đưa ra , Va-cốp ăn bánh và reo lên khi thấy trong chiếc bánh của mình có đồng xu . Va-cốp đã chính thức trở thành chồng của Xinha , nhưng không vì thế mà Len-cô trở nên ganh ghét , anh thật lòng chúc phúc cho 2 người
Nhưng rồi chuyện không may đã xảy đến , Va-cốp đã đi lính và hi sinh trên sa trường . Trong những giây phút cuối đời mình , Va-cốp đã gặp Len-cô và hi vọng anh sẽ chăm sóc cho Xinha thay mình như Va-cốp đã làm . Len-cô gật đầu đồng ý , bàn tay đẫm máu của Va-cốp lạnh dần , anh đã ra đi... mà không hề biết rằng chính cái ngày anh nhận được đồng xu để làm chồng của Xinha , thỳ vẫn có 2 đồng xu còn lại , 1 của Len-cô , 1 của Xinha nhưng cả hai đều im lặng . Sự thật đó đã ra đi mãi mãi mà anh không bao giờ được biết ...

Câu chuyện trên đã cho chúng ta những bài học quý giá của cả tình yêu và tình bạn . Bài học về sự hi sinh cho nhau , cho bạn và cả cho người mà chúng ta yêu thương . Đó là những hành động hết sức cao thượng , vượt qua những điều nhỏ nhen , tầm thường trong tình yêu để cùng dành cho nhau những tình cảm tốt đẹp nhất
Qua câu chuyện trên , mình hi vọng các bạn sẽ rút ra đc bài học , cũng như kinh nghiệm sống cho riêng mình
Cảm ơn các bạn đã theo dõi
Prince_rog
Cấp 2 - Đồng cỏ nhiệt tình
Cấp 2 - Đồng cỏ nhiệt tình
Prince_rog

Birthday Birthday : 30/10/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptySun 27 May 2012 - 22:07

Uoc gi minh cung co nhung nguoi ban nhu vay! like manh! Smile
(Loi trinh duyet web. Nho mod sua giup nha)!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptySun 27 May 2012 - 22:16

Cảm ơn bạn rất nhiều . Mình sẽ sưu tầm nhiều truyện khác hay và ý nghĩa hơn để các bạn đọc nhé .
Cảm ơn sự ủng hộ của bạn , điều đó sẽ tiếp thêm niềm tin cho mình đối với công việc mà mình dự định sẽ làm !
hoanguyen
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 10:33

Bài rất hay , cảm động và có ý nghĩa về tình bạn, tình yêu trong cuộc sống hàng ngày của chúng ta...
Ước gì mình có được những người bạn thân như vậy...
Like hưng nè...
Cố gắng post thêm những bài hay và có ý nghĩa như bài trên nữa hưng nhé...
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 11:12

hj! caâu chuyeän thaät thuù vò!

Trích dẫn :
Bài rất hay , cảm động và có ý nghĩa về tình bạn, tình yêu trong cuộc sống hàng ngày của chúng ta...
Like hưng nè...
Hoàng Uyên ơi! bạn đang có tình bạn như vậy mà!
hjx hx hjhx
thật buồn khi nghe hoàng uyên ước!@ vậy tình bạn trong hội opaf tám là k có là chuyện đùa sao?
https://uudam.forum-viet.com
hoanguyen
hoanguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 12:25

kEnbi_hoanghai đã viết:
hj! caâu chuyeän thaät thuù vò!

Trích dẫn :
Like hưng nè...
Hoàng Uyên ơi! bạn đang có tình bạn như vậy mà!
hjx hx hjhx
thật buồn khi nghe hoàng uyên ước!@ vậy tình bạn trong hội opaf tám là k có là chuyện đùa sao?

hihi. Không phải đâu..hải hiểu lầm mình rồi...mình nghĩ hải, bảo,...và còn nhiều bạn khác trong hội bà 8 của mình nữa...đều là những người bạn tốt của uyên...uyên rất vui khi biết được các bạn...mọi người luôn chia sẽ niềm vui, nỗi buồn với nhau...
Tại những người bạn thiệt ở ngoài của uyên...đều là những người bạn thích lợi dụng và vụ lợi của nhau...chỉ có 1 người bạn tên Tiên là chơi thân với uyên từ lớp 11 đến giờ...còn ngoài ra uyên không có người bạn nào cả...nên uyên ước vậy thôi...
Uyên rất vui khi biết đến forum Uudam và biết đến những người bạn trong đây...
Hải đừng hiểu lầm uyên nhé...
Nếu có gì uyên nói không phải mong các bạn bỏ qua...
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 13:13

hoanguyen đã viết:
hihi. Không phải đâu..hải hiểu lầm mình rồi...mình nghĩ hải, bảo,...và còn nhiều bạn khác trong hội bà 8 của mình nữa...đều là những người bạn tốt của uyên...uyên rất vui khi biết được các bạn...mọi người luôn chia sẽ niềm vui, nỗi buồn với nhau...
Tại những người bạn thiệt ở ngoài của uyên...đều là những người bạn thích lợi dụng và vụ lợi của nhau...chỉ có 1 người bạn tên Tiên là chơi thân với uyên từ lớp 11 đến giờ...còn ngoài ra uyên không có người bạn nào cả...nên uyên ước vậy thôi...
Uyên rất vui khi biết đến forum Uudam và biết đến những người bạn trong đây...
Hải đừng hiểu lầm uyên nhé...
Nếu có gì uyên nói không phải mong các bạn bỏ qua...

Uyên hãy yên tâm 1 điều là chúng ta đến đây với tình cảm là chính , và chắc chắn sẽ không có bất kỳ sự lợi dụng nào ở đây đâu nhé . Tất cả mọi người trong 4rum đều coi nhau như anh em , tôn trọng và đoàn kết với nhau mà !
Mong Uyên ở ngoài đời sẽ tìm những được người bạn tốt cho riêng mình nhé . Chúc Uyên hạnh phúc trong cuộc sống !
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 13:21

trong giàu sang bạn bè biết ta
trong gian nan ta hiểu bạn bè
mấy người 8 mà có ai rủ tui đâu.
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 14:44

MOD giải trí, em có thể post những bài văn sưu tầm như thế này vào box giải trí nhé! Thân!

Mục này là nơi bày tỏ cảm xúc của mọi người dành cho pé U

Muc giải trí tổng hợp sẽ dành cho nhưng gì mà các bạn sưu tầm đc( văn học, truyện, khoa học,.......)
hoanguyen
hoanguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 18:54

hung1995vn123 đã viết:

Uyên hãy yên tâm 1 điều là chúng ta đến đây với tình cảm là chính , và chắc chắn sẽ không có bất kỳ sự lợi dụng nào ở đây đâu nhé . Tất cả mọi người trong 4rum đều coi nhau như anh em , tôn trọng và đoàn kết với nhau mà !
Mong Uyên ở ngoài đời sẽ tìm những được người bạn tốt cho riêng mình nhé . Chúc Uyên hạnh phúc trong cuộc sống !

Uyên rất vui và hạnh phúc khi biết đến Uudam và biết đến các bạn ở trong đây....
Uyên cám ơn chị Hạnh, Hưng, Hải, Bảo, Tùng và cám ơn tất cả các bạn trong đây đã cho uyên biết thế nào là tình bạn thật sự...
I LOVE ALL !!!
bao12121994
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyMon 28 May 2012 - 19:35

bùn quám đọc bài này xong bùn quá, 3 năm học cấp 3 44 đúa bạn, cùng ăn dầm nằm dề trai gái cũng như nhau, thế mà giờ đây đã chia tay. Những giây phút đó không bao giờ quay lại, giờ thì mới biết nỗi bùn chia tay cuối cấp 3. Mong sao những bạn nào đang học cấp 3 thì hãy cố nâng niu gìn giữ những giây phút đó, đừng để hối hận. Tình bạn ở cấp 3 không bao giờ thay thế được đâu các bạn à, dù 4 năm đại học có nhiều hơn 3 năm nhưng không bao giờ kiếm được những người bạn như ở cấp 3 đâu.
huhu bùn quá, chia tay rồi, làm sao quên được những kỉ niệm
Thôi không nghĩ nữa kẻo lại chảy nước mắt
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyTue 29 May 2012 - 13:25

yoona đã viết:
trong giàu sang bạn bè biết ta
trong gian nan ta hiểu bạn bè
mấy người 8 mà có ai rủ tui đâu.
ăn ở làm dao mà nguwofi te k cho tám vậy!
hehehehehehe
coi lại bản thân đi anh ạ!
kkikikikikiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? EmptyFri 1 Jun 2012 - 17:34

kEnbi_hoanghai đã viết:
ăn ở làm dao mà nguwofi te k cho tám vậy!
hehehehehehe
coi lại bản thân đi anh ạ!
kkikikikikiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Hihi , coi bộ Thuận có vẻ bị "trù" rùi , bị các bạn cho ra rìa ha (Mình chỉ 8 thui nhé)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?   [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ? Empty

[Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Tình yêu hay tình bạn ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [21/05/2012] Cuộc đời và gia đình của Uudam - tập 4: Cậu bé quản gia khó tính
» [Góc giải trí] Món quà cho cuộc sống - Một câu chuyện cảm động "Hai ly sữa"
» [Giải trí 24/7] Ý tưởng cho việc tổ chức một cuộc thi giải trí [Đã khoá]
» Tình cảm của mẹ
» Chuyện Tình Vui