(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
bao12121994
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang

Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 EmptyWed 3 Oct 2012 - 20:38

thiensu-uudam đã viết:
8:24 pm, 15-7-2012
Hôm nay, mà không, cả tuần nay rồi, tôi cứ dật dờ như con ma vậy!
Tôi ơi là tôi, tôi đang làm sao thế này, cái chuyện rớt đại học ấy, ai cũng như vậy hay sao nhỉ?
Vậy thì, thế giới này thật nhiều người đau khổ, vì tôi, khổ sở quá rồi.
1 thanh niên bây giờ, họ có đủ nhiệt huyết và sự lạc quan để vượt qua khó khăn. Ừ, họ đó, trong số họ có tôi mà, tôi cũng là một thanh niên với đủ sự lạc quan, yêu đời. Nhưng tôi, không thể sống như vậy được.
Từng ngày, từng giờ qua, cố kìm nén bản thân mình, cố giấu đi bản thân, và hình như, tôi đang cố giết chết bản thân mình!
Ôi, mẹ ơi!
Mẹ sinh con ra, nuôi nấng con khôn lớn, vậy mà sao, mẹ không hiểu gì về con cả!
Con không phủ nhận công lao của mẹ, nhưng mà mẹ ơi, bây giờ, ngay lúc này đó, mẹ làm con khổ sở quá.
Biết nói sao đây nhỉ?
Có ai, có ai hiểu được tôi lúc này không? Có ai không???
Mỗi ngày thức dậy, tôi biết sống như thế nào đây..........
(tâm trạng hỗn loạn.....tôi...... không muốn .......sống nữa Crying or Very sad )

a, cái này mình hiểu nà, mình cũng thi đại học năm nay, cũng rớt, biết tâm trạng bạn, đừng thất vọng. Nói thật chứ, mọi người cứ nói, thi rớt năm sau thi lại, nhưng những người nói ra lời khuyên ấy có ai đang đặt vào tình huống như chúng ta, mình khuyên bạn nên kiếm trướng cao đẳng, trung cấp, mà nếu gia đình bạn có điều kiện chút thi xin vào trường dân lập, cũng không đến nỗi là đắt đỏ lắm đâu. Còn chuyện năm sau thi lại thì mình nói thật ít a quyết tâm thi đến khi nào đậu thì thôi đâu.
bao12121994
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 EmptyWed 3 Oct 2012 - 20:52

mình đề nghị thế này, những ai chưa từng thi đại học thì không nên đưa ra những lời khuyên có thể nói là theo thời đại, vì các bạn có thi đại học đâu mà biết cái cảm giác đó. CÒn bạn thiensu-uudam, bạn đạ đạt tên là thiên sứ thì hãy xem như mình như là thiên đi bạn, đem niềm vui đến cho người khác, nhưng không cần sự đền đáp, vấn đề của bạn lúc này là hãy cố gắng tìm cái gì để học, nêu rớt hết trong kì thi này mà năm sau vẫn muốn thi lại thì ngay bây giờ bạn hãy đi ôn lại đi, chuyện này rất cần thiết, hãy chứng tỏ cho mẹ bạn thấy là bạn giỏi, hớn hở thế là có cơ sở chứ nhỉ, nếu cứ u buồn mãi thế này cũng chả làm gì được. Nếu muốn tâm sự thì cứ add nick yahoo mình: quocbao_nhd9d , bằng tuổi mình nghĩ sẽ dễ cảm thông hơn đó, và qua cách nói chuyện kể của bạn thì mình nghĩ chúng ta có nhiều điểm chung lắm đó..
hoanguyen
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 EmptyThu 4 Oct 2012 - 19:24

bao12121994: ai nói trong đây không có ai thi đại học thế...mình đã từng thi dh và cũng bị rớt như thiensu_uudam vậy đó..nhưng mình nghĩ chuyện thi dh rớt hay không rớt là chuyện bình thường...nếu muốn học dh thì ôn năm sau thi lại...còn thấy khả năng của mình học không nổi thì học trung cấp hoặc học nghề rồi từ từ liên thông lên thì được chứ gì....
CỐ LÊN BẠN NHÉ !!! ^^
bao12121994
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 EmptyThu 4 Oct 2012 - 19:47

hoanguyen đã viết:
bao12121994: ai nói trong đây không có ai thi đại học thế...mình đã từng thi dh và cũng bị rớt như thiensu_uudam vậy đó..nhưng mình nghĩ chuyện thi dh rớt hay không rớt là chuyện bình thường...nếu muốn học dh thì ôn năm sau thi lại...còn thấy khả năng của mình học không nổi thì học trung cấp hoặc học nghề rồi từ từ liên thông lên thì được chứ gì....
CỐ LÊN BẠN NHÉ !!! ^^
có nói chị đâu, em nói là những bạn chưa thi đại học, chậc em biết chị mà.
bao12121994
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 EmptyThu 4 Oct 2012 - 19:49

tại vì bức xúc quá, có rất nhiều người nói lời khuyên, mà em biết cái tâm trạng của người mới thi rớt đại học là thế nào nên bức xúc quá phải nói.
Dù nói bình thường nhưng trong lòng rất bùn ấy chứ.............
hoanguyen
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 EmptyFri 5 Oct 2012 - 11:30

Uhm...mấy em cố lên nhé.....cố lên...cố lên....đừng vì 1 chút gì đó mà mình bỏ cuộc.... Smile Smile Smile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!   Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với! - Page 2 Empty

Nhật ký buồn......, ai đó, giúp tôi với!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2

Similar topics

-
» ngày buồn nhất
» Nổi Buồn Sâu lắng
» [giao lưu tán gẫu] đừng buồn nếu mất đi
» CAN CA NHA GIUP DAY
» [Gấp] Cần giúp đở của mọi người ...