(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

[Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

[Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy Empty
Bài gửiTiêu đề: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 12 May 2012 - 11:57

https://uudam.forum-viet.com
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 12 May 2012 - 15:44

Thực ra không phải là Dương Hạo Duy hát không hay , nhưng nghe nhìu người hát pài này quá nên bây h mình nghe thấy nhàm rùi , không có j` quá đặc sắc + nổi trội trong giọng ca này cả . Nhưng dù sao cũng cảm ơn đóng góp của bạn !!! Vẫn like cho bạn bình thường !!!
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 12 May 2012 - 16:13

[quote="hung1995vn123"]Thực ra không phải là Dương Hạo Duy hát không hay , nhưng nghe nhìu người hát pài này quá nên bây h mình nghe thấy nhàm rùi , không có j` quá đặc sắc + nổi trội trong giọng ca này cả . Nhưng dù sao cũng cảm ơn đóng góp của bạn !!! Vẫn like cho bạn bình thường !!![/quote
thanks bạn!]
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 12 May 2012 - 18:14

dậy mà đòi gì nữa. mình thấy bài này là được nhất trong các bài đăng lên từ trước rùi. dậy là được rồi ở đó mà chê người ta.
thaonguyen_nguyenkiepsau
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
thaonguyen_nguyenkiepsau

Birthday Birthday : 20/12/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 12 May 2012 - 19:50

dung rui .chi thich che bai ma chang lam dc j
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 12 May 2012 - 20:26

thaonguyen_nguyenkiepsau đã viết:

Có thể mình không làm đc j` , nhưng cảm nhận của mình về người ta cũng phải có cái hay cái dở chứ . Mình cũng nói "Thực ra Dương Hạo Duy hát không phải là không hay" , chỉ là mình nghe bài này nhiều quá , nên giờ không còn ấn tượng nhiều với bài này thôi .
anhchangkhotinh
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
anhchangkhotinh

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 14 May 2012 - 12:33

Trích dẫn :
dậy mà đòi gì nữa. mình thấy bài này là được nhất trong các bài đăng lên từ trước rùi. dậy là được rồi ở đó mà chê người ta.

ngoài kEnbi ra thì trong các bạn ai có thể làm dc nào!
nơi đây anh kEnbi đưa ra để mọi người xả xì trét!
mọi nguời có thể tự do nêu lên cảm xúc của mình mà!
có thể họ không làm dc nhưng họ cũng có cảm nhận riêng mà! làm sao cấm họ dc!
cho dù là ca sỹ hay nhạc sỹ thì cũng có người thích, người không tích chứ! cái "xì tay" âm nhạc không giống mình mà!
hjx các anh không nên căng thẳng như vậy!

trời các anh cứ nói thế rồi bị del bài rồi lại bị trừ Reputation đó! hjx!
nếu bị trừ quá thì sẽ bị bann ních! không còn dc vào forum nữa đó! hjx hjx hjx
e không mong có chuyện đó xảy ra đâu!
♫*thelat♥♥97*♫
Forum Mod
Forum Mod
♫*thelat♥♥97*♫

Birthday Birthday : 04/03/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 14 May 2012 - 13:22

Ko bik ý các bạn thế nào, nhưng mình thì rất muốn có nhiều người vẫn tiếp tục tự cover bài Mother in the dream & làm nên những clip đặc sắc rồi đăng lên, vì đó chính là 1 trong những cách hay nhất để U thấy được lòng hâm mộ của chúng ta... lớn đến thế nào.
l___0ve U 4ever
♫*thelat♥♥97*♫
Forum Mod
Forum Mod
♫*thelat♥♥97*♫

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 14 May 2012 - 13:33

Còn nhận xét về Dương Hạo Duy thì mình thấy: a hát hơi ngang, ko thướt tha cho lắm. Cao giọng & luyến thêm tí nữa sẽ hay hơn
thanhdanhkoj2012
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
thanhdanhkoj2012

Birthday Birthday : 21/06/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 14 May 2012 - 18:35

Mình cảm thấy các bạn nên thân thuộc hiểu nhau hơn
Để tránh gây ra những xung đột không nên có bạn nhé!
Mong các bạn sẽ làm đc ... vì đây đã là fan hâm mộ u thì phải đoàn kết bên đó u cũng đỡ phần nào !!!
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 14 May 2012 - 19:45

thanhdanhkoj2012 đã viết:
Mình cảm thấy các bạn nên thân thuộc hiểu nhau hơn
Để tránh gây ra những xung đột không nên có bạn nhé!
Mong các bạn sẽ làm đc ... vì đây đã là fan hâm mộ u thì phải đoàn kết bên đó u cũng đỡ phần nào !!!
kiếp nói chuyện như người lớn! yêu thế !
hjhjhjhjhjhjh
có gắng phát huy nek!
nguyenanhtuan
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
Cấp 1 - Đồng cỏ mới

Birthday Birthday : 20/09/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyTue 15 May 2012 - 22:20

noi chung bai nao cung hay nhung mak khong bang bai hat chinh Very Happy
♫*thelat♥♥97*♫
Forum Mod
Forum Mod
♫*thelat♥♥97*♫

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyWed 16 May 2012 - 19:29

Mother in the dream là bài hát mình thích nhất từ trước tới giờ. Tuy hồi đầu mình nghe k hiểu j` nhưng vẫn bị cuốn hút hoàn toàn. Nhưng chính xác là nhờ U mình mới bik bài này có ý nghĩa lớn thế nào, chứ thực ra trước đó có nhiều người hát rùi mà.
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptySat 19 May 2012 - 23:31

Qua hoàn cảnh + câu chuyện của bé U , lần đầu tiên mình biết đến ca khúc "Mother in the dream" này . Lần đầu nghe ca khúc , mình đã cảm nhận được hơi ấm của bài hát truyền đến người nghe 1 cảm xúc lạ lùng , cứ như là hoàn cảnh của chính mình vậy . Càng nghe , với 1 lời ca mãnh liệt , chua xót nhưng văng vẳng trong lòng người đọc 1 tình mẫu tử vô bờ , bất diệt . Lời ca như giằng xé tâm hồn , tan nát trái tim tôi , nhói đau vô cùng , nhất là những đoạn ngân nga luyến láy làm tôi nổi hất cả gai ốc : giai điệu tuyệt vời , lời ca từng câu từng chữ khắc vào trái tim tôi , khiến tôi rơi nước mắt ... thật sự rất xúc động ... nói đến đây lại khóc ùi nè... huhu... không biết đâu băt đền mấy bạn làm mình nhắc tới lại òa khóc... huhu... hức hức...
"hoang_tu"
[Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy 241-5

Birthday Birthday : 18/04/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 21 May 2012 - 9:09

Đối với một người không chuyên...không qua lớp đào tạo..không đc giáo viên hướng dẫn thì như thế thì không còn gì để phê bình...bài này là một bài hát tương đối khó...nhưng để hát đc bài này cũng cần phải có một nội tâm rất sâu sắc...nếu muốn hát truyền cảm làm người khác cảm thấy ngậm ngùi khi nghe bài hát...thì không phải là chuyện một sớm một chiều...để hát đc bài này hoàng tử đã phải suy nghĩ nên đặt tâm trạng ở gọc độ nào của nhân vật để có thể khai thác hết những gì mà nhân vật đang đi qua...=> những điều này không phải dễ đâu các bạn à...vì vậy chúng ta bắt bạn ấy làm cho các bạn thấy cảm xúc ngay bây giờ...hãy đễ cho bạn ấy có cơ hội bày tỏ khả năng của m,ình...hoàng tử ủng hộ bạn...

"hoangtu" Sao anh cứ viết chữ đỏ hoài vậy em đã nhắc là chữ đỏ chỉ dùng để nhắc nhở thôi mà.
Anh là mod nên cố làm gương cho các mems không các bạn lại bắt chước nhất là các bạn mới zô.
Thelat mod xin cảnh cáo "hoang_tu" lần I
<*>."hoangtu" Sao anh cứ viết chữ đỏ hoài vậy em đã nhắc là chữ đỏ chỉ dùng để nhắc nhở thôi mà.
+Thứ nhất:em hãy hiễu ý của bài viết mà anh viết rồi hãy "cảnh cáo" anh em nhé...
+Thứ hai:bài mà bị cảnh cáo thì bài đó phải là bài có nội dung vi phạm không thể sửa lỗi và có nội dung phản bác+đối nghịch nhau
<*>.Anh là mod nên cố làm gương cho các mems không các bạn lại bắt chước nhất là các bạn mới zô.
+Thứ ba: anh không đồng ý với cách phê bình của em.đúng anh là MOD anh hiễu nội quy của diễn đàn mà em.nhưng anh chưa bao giờ làm sai cả...em đã đọc kỹ bài viết của anh trước khi đưa ra quyết định là cảnh cáo anh chưa...nếu chưa thì em hãy đọc lại bài viết của anh xem ý nghĩa của bài viết em nhé...
<*>.Thelat mod xin cảnh cáo "hoang_tu" lần I
+Thứ tư:để cảnh cáo một bài viết của người khác em cần đưa ra dẫn chứng và lý lẽ rằng người đó đã phạm lỗi gì có nghiệm trọng để đến mức phải kỹ luật không...giờ anh giã sử nha:"nếu giáo viên muốn học sinh viết tờ cam kết mà học sinh không thể có cảm giác bị đàn áp thì giáo viên phải làm gì nè...
* Đầu tiên giáo viên phải đưa ra những tội của học sinh đó
* Thứ hai là đưa ra những bằng chứng thuyết phục để học sinh không thể trối bỏ..."
=> anh không có ý phản bác những ý kiến của em nhưng trước khi làm một điều gì đó thì chúng ta nên xem xét thật kĩ em nhé...nhất là khi chúng ta là MOD thì những lời nói những lời nhận xét của chúng ta sẽ có ảnh hưởng rất lớn nếu không tốt sẽ dẫn đến nhiều hiểu nhầm.anh không muốn những điều đó xảy ra lần nữa em nhé...anh muốn forum của chúng ta ngày càng phát triển chứ không phải ngày càng đi xuống...vì thế anh mong em có thể rút kinh nghiệm cho những bài nhận xét sau này không phải riêng anh mà tất cả mọi người... anh tin em sẽ làm đc mà đúng không...

Được sửa bởi "hoang_tu" ngày Tue 22 May 2012 - 7:50; sửa lần 1.
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 21 May 2012 - 13:05

anhchangkhotinh đã viết:
Trích dẫn :

ngoài kEnbi ra thì trong các bạn ai có thể làm dc nào!
nơi đây anh kEnbi đưa ra để mọi người xả xì trét!
mọi nguời có thể tự do nêu lên cảm xúc của mình mà!
có thể họ không làm dc nhưng họ cũng có cảm nhận riêng mà! làm sao cấm họ dc!
cho dù là ca sỹ hay nhạc sỹ thì cũng có người thích, người không tích chứ! cái "xì tay" âm nhạc không giống mình mà!
hjx các anh không nên căng thẳng như vậy!

trời các anh cứ nói thế rồi bị del bài rồi lại bị trừ Reputation đó! hjx!
nếu bị trừ quá thì sẽ bị bann ních! không còn dc vào forum nữa đó! hjx hjx hjx
e không mong có chuyện đó xảy ra đâu!
ông già đa nghi ơi, tụi anh chỉ nói chơi thôi.mà thấy bạn ấy hát dậy là đc rồi.
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy EmptyMon 21 May 2012 - 13:09

hung1995vn123 đã viết:
Qua hoàn cảnh + câu chuyện của bé U , lần đầu tiên mình biết đến ca khúc "Mother in the dream" này . Lần đầu nghe ca khúc , mình đã cảm nhận được hơi ấm của bài hát truyền đến người nghe 1 cảm xúc lạ lùng , cứ như là hoàn cảnh của chính mình vậy . Càng nghe , với 1 lời ca mãnh liệt , chua xót nhưng văng vẳng trong lòng người đọc 1 tình mẫu tử vô bờ , bất diệt . Lời ca như giằng xé tâm hồn , tan nát trái tim tôi , nhói đau vô cùng , nhất là những đoạn ngân nga luyến láy làm tôi nổi hất cả gai ốc : giai điệu tuyệt vời , lời ca từng câu từng chữ khắc vào trái tim tôi , khiến tôi rơi nước mắt ... thật sự rất xúc động ... nói đến đây lại khóc ùi nè... huhu... không biết đâu băt đền mấy bạn làm mình nhắc tới lại òa khóc... huhu... hức hức...
ui sao bạn dễ khóc thế, hum bữa hưng chửi tui đánh đá thấy ớn luôn, giống như kim qua bà bà dậy ak,liu liu khóc nhé, vừa khóc vừa cười ăn 10...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy   [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy Empty

[Cover] Người Mẹ Trong Mơ-Dương Hạo Duy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [Cover] Người Mẹ Trong Mơ-It's Time Band
» [Cover] Người cha ở Ulan Baator - Jolie
» [Cover] Gặp mẹ trong mơ - Bé Bảo An
» [Cover] Gặp mẹ trong mơ - Hải Yến
»  [Cover] Gặp Mẹ Trong Mơ-Xuân Mai