(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

[Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Birthday Birthday : 02/11/1993

[Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  Empty
Bài gửiTiêu đề: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyThu 26 Apr 2012 - 1:33

chào nhóc uudam. Gần 1 tháng nay anh không thể viết nhật kí được. Vì kì thi sắp tới tuy nói vậy nhưng vẫn chưa học được là ra hồn hết. Anh thật sự nhớ em quá. Xem video clip của em, anh coi đi coi lại đến gần như nhớ hết cả các cử chỉ, bước đi của em rồi. Những ngày qua anh không lên forum viết nhật kí, nhưng anh đã gom hết nhưng suy nghĩ của nhưng ngày qua. Anh tự đặt câu hỏi cho mình rằng. Mình đang ở đâu hình như thế giới này không hề muốn đón nhận anh là một thành viên trong hành tinh mà mình đanh sống. Thất bại trong đời sống, ước mơ tất cả như mất hết. Mùi vị của cuộc sống cũng nhạt dần. Niềm vui đến bên anh, anh cảm thấy no xa lạ quá, Nhưng ngày qua. Khi đi học về, khi đi giữa đường anh lại tự hỏi " nhà mình ở đâu?" cuộc sống bất chợt biến mất, sự không vui ồ ạt đến bên anh, như nhưng con ong bu lên tổ vậy. Niềm vui đối với anh nó không là gì hết, bởi vì anh không biết nó là gì?. Vui? vậy vui là gì?. Anh rất mừng vì anh còn một sự may mắn là niềm hạnh phúc của anh, là sự may mắn nhất mà anh có đó là em đó uudam. nếu thật sự em đọc được mục nhật kí này. Em có thể cho phép anh nắm tay em đi đến một nơi mà ở đó chúng ta có thể thực hiện ước mơ của mình?. Hãy để anh giúp em tạo ra loại mực như em nói có được không em?

craven anh biết em sẽ không thể đọc được phần nhật kí này nhưng anh sẽ chờ câu trả lời của em mãi mãi. wudamu

From and Edit Smod: bạn hãy chú ý khi lập topic không nên đưa tên mình vào tên topic nhé
rút kinh nghiệm từ những lần sau nhé bạn
https://www.youtube.com/craven1007
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyThu 26 Apr 2012 - 13:20

craven1007 đã viết:
chào nhóc uudam. Gần 1 tháng nay anh không thể viết nhật kí được. Vì kì thi sắp tới tuy nói vậy nhưng vẫn chưa học được là ra hồn hết. Anh thật sự nhớ em quá. Xem video clip của em, anh coi đi coi lại đến gần như nhớ hết cả các cử chỉ, bước đi của em rồi. Những ngày qua anh không lên forum viết nhật kí, nhưng anh đã gom hết nhưng suy nghĩ của nhưng ngày qua. Anh tự đặt câu hỏi cho mình rằng. Mình đang ở đâu hình như thế giới này không hề muốn đón nhận anh là một thành viên trong hành tinh mà mình đanh sống. Thất bại trong đời sống, ước mơ tất cả như mất hết. Mùi vị của cuộc sống cũng nhạt dần. Niềm vui đến bên anh, anh cảm thấy nó xa lạ quá, Nhưng ngày qua. Khi đi học về, khi đi giữa đường anh lại tự hỏi " nhà mình ở đâu?" cuộc sống bất chợt biến mất, sự không vui ồ ạt đến bên anh, như nhưng con ong bu lên tổ vậy. Niềm vui đối với anh nó không là gì hết, bởi vì anh không biết nó là gì?. Vui? vậy vui là gì?. Anh rất mừng vì anh còn một sự may mắn là niềm hạnh phúc của anh, là sự may mắn nhất mà anh có đó là em đó uudam. nếu thật sự em đọc được mục nhật kí này. Em có thể cho phép anh nắm tay em đi đến một nơi mà ở đó chúng ta có thể thực hiện ước mơ của mình?. Hãy để anh giúp em tạo ra loại mực như em nói có được không em?

craven anh biết em sẽ không thể đọc được phần nhật kí này nhưng anh sẽ chờ câu trả lời của em mãi mãi. wudamu

Sự thất bại trong cuộc sống chưa thấm là gì so với việc chúng ta gục ngã trước nó . Điều mà craven nói tới làm mình nhớ đến một câu nói nổi tiếng :"Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi , mà khó vì lòng người ngại núi e sông" . Nghĩa là chỉ cần chúng ta có niềm tin và nghị lực , sẽ giúp chúng ta vượt qua đc tất cả . craven à , thất bại chỉ là một phần của cuộc sống , và nếu bạn không chiến thắng được nó , đừng bao giờ bạn nghĩ tới việc thành công . Bạn hèn nhát như vậy sao ? Bạn nghĩ rằng đường đời của chúng ta bằng phẳng lắm à ? Sống tốt chưa bao giờ là 1 việc dễ dàng đối với bất cứ ai trong chúng ta , hay chúng ta thường vin vào cái cớ :"Cuộc sống luôn công bằng đối với tất cả mọi người" để rồi chúng ta lừa dối chính mình . Mình dám hỏi bạn một câu : Bạn có tin là cuộc đời này công bằng không ? Đừng nói , vì mình đã biết trước câu trả lời của bạn rồi . Nếu bạn thất bại mà không biết đứng dậy thỳ bạn không phải là craven mà mình quen lúc trước . Hãy biết đứng dậy , và gạt bỏ tất cả , hãy coi cuộc sống này là 1 điều j` đó tầm thường chứ không quá vĩ đại mà nhiều người vẫn cứ tưởng tượng .
Bạn sẽ tìm lại niềm vui thay vì phải trải qua nỗi buồn và sự trống vắng , cô đơn trong tâm hồn . Mình hi vọng vào một ngày không xa , bạn sẽ nói với mình rằng :"Tớ đã vượt qua được tất cả" . Mình trông chờ vào ngày đó đến sớm , vì mình biết bạn sẽ làm được , sẽ làm tốt hơn mình nghĩ nữa là đằng khác . Chúc bạn thành công !!!
(Xin lỗi craven vì mình đã hơi nặng lời và chua chát . Nhưng mình hi vọng những câu nói của mình sẽ thức tỉnh ý chí của bạn , giúp bạn đứng dậy và sẽ sống tốt )
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyThu 26 Apr 2012 - 18:53

mình không có nen khiếu về văn thơ nên không biết nói gì!
ủng hộ cho 2 mod nek!
hehehehehehehehehhe!
ủng hộ mạnh! like mạnh!
https://uudam.forum-viet.com
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptySat 28 Apr 2012 - 22:24

con người thì không ai muốn gục đầu xuống đất mà đi mãi hết. Cái khó của mọi người là hoàn cảnh lúc nào cũng không cho mình lối đi hết. Rất khó để co thể tìm ra đường khác để đi khi một người đang trong vòng của sự áp lực nặng nề sẽ không thể suy nghĩ kiếm ra đc con đường để giải thoát.

craven
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptySat 28 Apr 2012 - 22:32

Craven, hãy quay lại 1 đoạn video nói xin chào và nói 1 đôi dòng với Uudam, mình sẽ giúp bạn làm sub chinese và gửi nó đến pé U cho bạn. Hứa danh dự, ko đùa! Quay xong rùi thì gửi mail, hoặc gửi yahoo hoặc up trên facebook cho mình nhé!

Đoạn video ko cần dài, ngắn khoảng mấy chục giây thui nhé!

Rồi pé U sẽ biết đến bạn!

Admin!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptySun 29 Apr 2012 - 14:09

craven à , mỗi khi bạn gặp khó khăn , mình mong bạn hãy nghĩ rằng khó khăn trong cuộc sống không phải chỉ riêng bạn mới vướng mắc , hãy tin rằng người khác còn khó khăn hơn bạn , thậm chí khó khăn gấp nhiều lần . Hãy cố gắng vượt qua thay vì kêu ca phàn nàn bạn nhé . Mình rất thông cảm cho bạn vì bạn đã lên đây và bộc bạch tâm sự . Nhưng tiếc là không ai có thể giúp bạn thay cho chính bạn đc , chúng mình chỉ biết cổ vũ và khích lệ thôi !!!
Mong bạn có thể vượt qua đc !!!
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyMon 30 Apr 2012 - 14:52

bạn có thấy tiêu đề mình đặt ra không. " Ngày mới của con nước" thực ra mình muốn các bạn có ai hiểu về nó không. trên con nước thì sẽ có gì? thuyền. Nhưng con thuyền có bao giờ ở một chỗ không, nó chỉ đừng lại một lúc rồi đi. Để lại cho con nước sự chia lìa, cô đơn với bao quanh là nước không một bóng người. Niềm vui cũng vì đó mà dần nhạt mất. Niềm vui có đến thì cũng qua nhanh như con thuyền. Thuyền đến rồi thuyền đi. Chỉ vui phút chốc rồi tất cả tan biến như giấc mơ. Nên bây giờ mình nghĩ sống trong mơ còn hạnh phúc hơn hiện thực.

craven
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyMon 30 Apr 2012 - 14:57

Cám ơn jolie đã cho mình một tia sáng nhưng mình không thể nhận lấy. Thành thật xin lỗi vì mình cảm thấy mình chưa đủ khả năng vì mình đang muốn như uudam. Bị mất người thân nhưng vẫn cố đứng vững. Mình chỉ gặp chút trở ngại thôi. Mình không muốn uudam và mọi người biết rằng mình "vô dụng".

cám ơn jolie

craven
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyMon 30 Apr 2012 - 17:21

craven1007 đã viết:
bạn có thấy tiêu đề mình đặt ra không. " Ngày mới của con nước" thực ra mình muốn các bạn có ai hiểu về nó không. trên con nước thì sẽ có gì? thuyền. Nhưng con thuyền có bao giờ ở một chỗ không, nó chỉ đừng lại một lúc rồi đi. Để lại cho con nước sự chia lìa, cô đơn với bao quanh là nước không một bóng người. Niềm vui cũng vì đó mà dần nhạt mất. Niềm vui có đến thì cũng qua nhanh như con thuyền. Thuyền đến rồi thuyền đi. Chỉ vui phút chốc rồi tất cả tan biến như giấc mơ. Nên bây giờ mình nghĩ sống trong mơ còn hạnh phúc hơn hiện thực.

craven

craven à , tạo hóa đã hình thành nước , nhưng con người lại sinh ra thuyền . Tạo hóa cứ để thuyền trôi đi mất , con người cũng không chịu thua , đã tạo ra bến , ra cọc - mục đích là để níu kéo những thứ có thể níu kéo đc , không chấp nhận chia lìa , cô đơn . Mình hiểu ý bạn , bạn mún nói là con người chẳng thể làm đc j` mà hãy để tạo hóa , để số phận - trêu ngươi điều khiển mình , mặc cho mọi sự trôi - nổi , vui - buồn , sung sướng - đau khổ , nghĩa là con người trở nên bất lực trước sự to lớn của thiên nhiên , trước bóng tối của số phận . Nhưng mình hoàn toàn phản bác lại ý kiến đó - rất sai lầm dưới một con mắt của sự bi quan và đầy đau khổ . Hãy tin mình , lời mình nói không sai đâu . Chúng ta hoàn toàn có thể làm chủ đc mình , không bao h đầu hàng mới là mục đích của cuộc sống . Có thể bạn sẽ nghĩ rằng mình khộng phải là bạn , nên làm sao hiểu đc những áp lực mà bạn ngày ngày đang phải chịu đựng . Nhưng xin thưa với bạn rằng : Mình hiểu nỗi đau của bạn - cũng như hiểu chính con người của bạn . Vì sao ư ? Vì điều đó mình đã từng trải qua , từng đau khổ , từng rơi xuống đáy của tủi nhục , của sự đớn đau . Nhưng cái mà mình nhận ra rằng thất bại không phải là điều quan trọng nhất , nó không thể đánh giá đc con người thật của chúng ta - mà nó nằm ở chúng ta có vượt qua nó đc hay không . Mỗi lần bạn đau khổ là 1 lần bạn lại nảy sinh ra ý nghĩ tiêu cực . Để rồi từng ngày từng ngày ... Nhưng craven à , hãy biết chấp nhận sự thật , hãy dũng cảm đối mặt với nó , hãy nghĩ rằng mình sẽ làm tất cả mọi việc để vượt qua nó . Mình cũng vậy , khi mình mất tất cả , mình đã nghĩ đến việc sẽ phải ra ngoài ở , ngủ ở gầm cầu , trộm cắp, cướp giật ,... và thậm chí là đi ăn xin ... miễn sao đễ tồn tại . Nhưng rồi bỗng mình nhận ra rằng : cuộc sống không dành riêng cho chúng ta , mà còn có cả những người khác . Khi mình muốn đạt đc mục đích cho riêng mình mà lại reo rắc nỗi đau cho nhiều người khác thỳ mình nghĩ rằng chết sẽ là lối giải thoát tốt nhất . Nghĩa là chúng ta phải biết hi sinh , biết nhẫn nhục , coi khó khăn không là j`, coi đau khổ chỉ là 1 con muỗi , coi nỗi buồn chỉ là một ngọn gió thoáng qua . Trong mọi hoàn cảnh , dù sung sướng hay khổ đau , dù mệt nhọc hay thoải mái , hãy luôn nghĩ rằng : Mọi chuyện sẽ tốt thôi
Mình hi vọng những lời trên của mình sẽ vực đc tinh thần của bạn đánh thức ý chí + nghị lực của bạn , đánh đuổi sự bi quan trong suy nghĩ của bạn mà thay vào đó là sự lạc quan yêu đời , bạn sẽ có cái nhìn khác về cuộc sống . Chúc bạn vượt qua đc thành công + sống tốt .
Cố lên nhé craven !!!
An Nguyễn
Cấp 2 - Đồng cỏ nhiệt tình
An Nguyễn

Birthday Birthday : 10/07/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptySat 26 May 2012 - 12:00

craven1007 đã viết:

craven

Her anh craven cho em "mạo phạm" hỏi anh vài điều:
1. Anh nghĩ là nước sẽ đứng yên chắc?? [ thế tại sao ông Heraclitus lại nói " Không ai có thể tắm hai lần trên cùng một dòng sông " ??? ]
2. Anh nghĩa rằng hạnh phúc trong mơ sẽ làm cho anh hạnh phúc hơn hiện thực chắc ?? [ Hạnh phúc ảo đấy ... ]
3. Anh nghĩ rằng trốn chạy khỏi hiện thực này thì được ak` [ Xin lỗi anh sai rồi !! ] ... Những điều U làm là k phải như vậy!! ... U dám đối mặt với sự thật, với hiện thực để rồi bước đi tiếp bằng chính đôi chân của mình .... trốn chạy không phải là cách tốt nhất đâu anh ak`!!
4. Từ lâu em luôn suy nghĩ rằng giữa TỒN TẠI và SỐNG có điểm gì khác biệt không nhỉ ... [ thực tế là có đó anh ak` ... suy nghĩ đi nhá và anh đang TỒN TẠI đấy ( sống 1 cách vô nghĩa ) ... hèn nhát ] xin lỗi chính em cũng không muốn phải sử dụng từ này ....
>> TỪ ĐÓ ĐẾN GIỜ EM KHÔNG KHUYÊN AI NHƯNG EM CHỈ CÓ 1 CÂU ĐỂ NÓI VỚI ANH THÔI: HÃY LÀ CHÍNH MÌNH, ĐỐI MẶT VỚI SỰ THẬT ... NÓ GIÚP CHO MÌNH TRƯỞNG THÀNH HƠN VÀ MẠNH MẼ HƠN .... ĐỪNG Ở ĐÓ MÀ CỐ TÌM CON ĐƯỜNG ĐỂ TRỐN CHẠY NHƯ MỘT THẰNG HÈN NHÁT !!! <<
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Suy-Sup-Karik/ZWZF9W0F.html ( mong là anh sẽ nghe bài này ! ^^" )
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 9:19

An nguyễn

xin lỗi em vì anh không thường xuyên vào forum để trả lời một comment hay như vậy.

Em nói đúng rất đúng, em đã cho em thấy sự mạnh mẽ của em. Nhưng anh cũng muốn hỏi em và hy vọng em sẽ hiểu những gì mà anh hỏi. Em là một người mạnh mẽ nhưng khi cơ thể của em bị thương nhẹ thôi. Em có thấy đau không, anh tin là em chịu được, nhưng anh muốn hỏi em có thấy đau không?. Tóm lại ý của anh con người có mạnh mẽ tới đâu thì cũng có lúc mềm yếu và cách giải thoát là phải trốn chạy mà thôi. em nói rằng " 3. Anh nghĩ rằng trốn chạy khỏi hiện thực này thì được ak` [ Xin lỗi anh sai rồi !! ] ... . 2. Anh nghĩa rằng hạnh phúc trong mơ sẽ làm cho anh hạnh phúc hơn hiện thực chắc ?? [ Hạnh phúc ảo đấy ... ]" Anh xin lỗi phải nói với em là có tất cả là có. Trong cuộc sống hiện thực anh không tìm thấy niềm vui thật sự là rất ích, nhưng em nói đúng anh không thể trốn chạy khỏi hiện thực nhưng anh lại muốn chạy anh sẽ không dừng lại, anh không muốn quấn vào vòng tròn buồn bã đó và cách hợp lí nhất là trong giấc mơ thôi. Anh hiểu em nói thật sự chỉ là hạnh phúc ảo thôi. Nhưng nếu em thì sao em đi mua một bó hoa nhưng khi tới thì hết và chỉ còn một cành thôi em có mua không?. Nếu là anh thì có đó. Cũng chính vì thế cái "hạnh phúc ảo" mà em nói nó là sự nâng đỡ tin thần cho anh đó thà là anh chỉ có một chút niềm vui còn hơn là không có gì hết. Anh phải xin lỗi em một điều bài hát mà em gữi tặng anh nhưng anh không thích thể loại nhạc đó. Nhưng anh vẫn nhận nó vì nó là quà của em. Cám ơn em.

craven
hữuhiền
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
hữuhiền

Birthday Birthday : 01/02/1999

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 9:20

potay các nhà tho nói chuyện với nahu! hjhx
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 14:57

công nhân ông này phát khùng nhất trong tất cả đám phát khùng vì uudam nhà ta! ủng hộ 2 tay hai chân cho craven!

craven i lover you! hjx hũ hjx hjx bounce [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  Pic121
nguyenhoainam
nguyenhoainam

Birthday Birthday : 10/12/2000

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 15:20

k biết nói gì! ủng hộ anh craven! Shocked
♫*thelat♥♥97*♫
Forum Mod
Forum Mod
♫*thelat♥♥97*♫

Birthday Birthday : 04/03/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 15:39

kEnbi_hoanghai đã viết:
công nhân ông này phát khùng nhất trong tất cả đám phát khùng vì uudam nhà ta! ủng hộ 2 tay hai chân cho craven!

craven i lover you! hjx hũ hjx hjx bounce [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  Pic121
I'm your lover or i love you, why to say i lover you
hoanguyen
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 15:52

kEnbi_hoanghai đã viết:

Tại Craven này cuồng về uudam nhiều quá.....nên có những bài nhật kí như vậy....
Hjhjhjhjhjhj
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 16:04

♫*thelat♥♥97*♫ đã viết:
kEnbi_hoanghai đã viết:

I'm your lover or i love you, why to say i lover you
kiếm chuyện ak nha! dzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzo duyên!
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 18:11

@@ hix hix pale

craven
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyWed 1 Aug 2012 - 18:22

craven "khùng" nhưng mà có duyên ấy chứ nhỷ ! Thực ra mình biết tất cả những dòng nhật ký của craven đều toát lên niềm hi vọng sống , mặc dầu nhiều lúc cậu ấy rất bi quan , rất đau khổ nhưng đâu đó ở đây vẫn còn tình yêu mãnh liệt dành cho bé U , vẫn nguyên vẹn dòng cảm xúc khi lần đầu tiên cậu ấy biết đến bé . Chúng ta với tư cách là những người bạn , những người thân trong 4rum này đã giúp bạn ấy vượt qua tất cả , đã động viên , đã an ủi , và mình biết mục đích của tất cả chúng ta khi đến đây để làm gì , hãy chia sẻ nó vì chúng ta sẽ còn nhận lại được 1 thứ có giá trị hơn thế - đó là tình yêu !
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyThu 2 Aug 2012 - 9:02

Sad Sad Sad Sad .

craven
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyFri 3 Aug 2012 - 8:57

Uudam and me đã viết:
craven "khùng" nhưng mà có duyên ấy chứ nhỷ ! Thực ra mình biết tất cả những dòng nhật ký của craven đều toát lên niềm hi vọng sống , mặc dầu nhiều lúc cậu ấy rất bi quan , rất đau khổ nhưng đâu đó ở đây vẫn còn tình yêu mãnh liệt dành cho bé U , vẫn nguyên vẹn dòng cảm xúc khi lần đầu tiên cậu ấy biết đến bé . Chúng ta với tư cách là những người bạn , những người thân trong 4rum này đã giúp bạn ấy vượt qua tất cả , đã động viên , đã an ủi , và mình biết mục đích của tất cả chúng ta khi đến đây để làm gì , hãy chia sẻ nó vì chúng ta sẽ còn nhận lại được 1 thứ có giá trị hơn thế - đó là tình yêu !
chuẩn k cần chỉnh! hâm mộ craven quá! một con nguwoif thật nội tâm! đa sầu đa cảm! hjhjhj
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyFri 3 Aug 2012 - 12:50

đa sầu đa cảm á. Hoanghai nghien phim tình cảm quá ta.

craven
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyFri 3 Aug 2012 - 12:57

craven1007 đã viết:
đa sầu đa cảm á. Hoanghai nghien phim tình cảm quá ta.

craven
uk!
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptyFri 3 Aug 2012 - 13:09

Very Happy Very Happy Razz Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Very Happy Very Happy Razz Razz Embarassed
Very Happy Very Happy Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Razz Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

I give you

craven
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  EmptySat 4 Aug 2012 - 17:11

craven1007 đã viết:
Very Happy Very Happy Razz Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Very Happy Very Happy Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Razz Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

I give you

craven
ghét! mai mốt ném đá cho biết!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước    [Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước  Empty

[Nhật ký đồng cỏ] Ngày mới của con nước

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next

Similar topics

-
» [Nhật ký Đồng Cỏ] Ngày đầu tiên đi học!
» ngày buồn nhất
» Ngày thứ nhất - "Hoàng_Tử"
» [Góp ý thắc mắc] Góp ý cho forum ngày càng năng động
» Ngày 6-3-2012 - Sinh nhật của Buren lão sư