(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

[Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
"hoang_tu"
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
[Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập 241-5

Birthday Birthday : 18/04/1996

[Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập Empty
Bài gửiTiêu đề: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyWed 25 Apr 2012 - 11:49

chào các bạn mục đích mà hoàng tử tạo ra topic này là do hoàng tử muốn góp một phần công sức nho nhỏ nào đó để có thể giúp các bạn trong việc học tập không chỉ riêng hoàng tử mà tất cả mọi người cũng có thể tham gia để trở thành một gia sư về ngữ văn(@@"...có quá đáng không nhỉ...)...từ các bài tập hay một dạng đề ngữ văn nào đó mà các bạn cảm thấy hơi gặp rắc rối các bạn có thể post vào topic này để cùng được chia sẽ và giúp đở và cũng từ những dang đề của các bạn hoàng tử cũng có thể học hỏi và tiếp cận hơn với các dạng bài tập khác nhau để từ đó hoàng tử sẽ rút kinh nghiệm sau đó sẽ áp dụng cho những bài viết của mình kế tiếp của hoàng tử cũng như các bạn khác để chúng ta sẽ cho ra đời các tác phẩm thật tyệt các bạn nhé...hoàng tử rất mong nhận được sự ủng hộ từ các bạn...xie xie...
(nếu bạn nào muốn đặt ra câu hỏi để dduocrj sự trợ giúp thì hãy nhấn trả lời và ghi đề bài sau khi hoàng tử nhận đc đề sẽ chuyển lên mục chính)
*nếu bạn nào có thắc mắc hoặc muốn biết thông tin cụ thể hơn có thể liên lạc với hoàng tử hay các bạn cứ bình luận phía dưới hoàng tử sẽ xem xét và bổ xung để "góc học tập" của chúng ta có thể hoàn thiện hơn và trở thành một sân chơi bổ ích các bạn nhé...

p/s: Tên chủ đề thì phải viết hoa chữ cái đầu nhé
em mà còn tái phạm là chị phạt nặng đấy
Edit by: Smod
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyWed 25 Apr 2012 - 18:54

minh sang sang tham gia
nam nay minh thi khoi H ak.co mon van nua
ai muon minh giup gi xin cu noi.minh san sang giup neu nhu co the
gabong226
SUPER MOD
SUPER MOD
gabong226

Birthday Birthday : 22/06/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyWed 25 Apr 2012 - 19:00

chị rất ủng hộ ý kiến này của em, đây là ý kiến rất hay
lập ra góc hoc tập ngoài lề để mọi người ngoài những lúc tám chuyện còn có thể hỏi bài nhau
đây cũng là một cách để các thành viên gần gũi với nhau hơn
mọi người có thể giúp đỡ nhau cùng tiến bộ
chị like mạnh *mặc dù bài mà chị hỏi chắc ko ai muốn trả lời :s*
http://khuehuc158.wordpress.com
hoanguyen
hoanguyen

Birthday Birthday : 23/08/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyWed 25 Apr 2012 - 19:20

Đây là ý kiến rất hay, mình rất thích
Đây cũng là một cách để các thành viên gần gũi nhau hơn và có thể chia sẽ với nhau trong học tập để cùng tiến bộ
Like hoàng tử nè....
♥.pynnie.♥
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
♥.pynnie.♥

Birthday Birthday : 01/09/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 0:27

Thật là 1 ý kiến hay ^^ nếu có nút like thỳ sẽ like ngay lập tức Smile
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Birthday Birthday : 02/11/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 1:47

Nghe hay đó mình sẽ nói với admin tạo thêm một mục đặt tên là góc học tập nha. Hy vọng mọi người sẽ tốt hơn trong con đường đến tương lai của mình.

craven
https://www.youtube.com/craven1007
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 3:07

Hoàng tử tk các pạn đã ủng hộ hoàng tử sẻ cố gắng gjảj các dạg đề gjúp các pạn.xie xie
Echconlonton_doremon
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Echconlonton_doremon

Birthday Birthday : 30/10/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 7:45

Like nhiệt tình. Mình nghĩ mục này phải có từ lâu rồi! Very Happy. yeah. Ủng hộ hoangtu!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 13:11

Vậy chúng ta sẽ post đề bài văn lên đây hả hoang_tu , mình có đc phép post không vậy ? hjx hjx ( Mình chỉ hỏi thăm tý thôi )
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 18:51

mọi ngời giải giúp e bài này đucọ không?

huhuhu

cho 14 gam hỗn hợp A gồm phenol và etanoltacs dụng với na dư thu đc 2,24 lít khí hidro ở (ĐKTC)
a, viết PTHH cảu phản ứng xảy ra.
b, tính % mỗi chất trong hỗn hợp A
c, Cho 14 gam hỗn hợp A tác dụng với dd HNO3(đủ) thì thu đucọ bao nhiêu gam axit picric (2.4.6-trinitrophenol)

mọi người giúp e với Sad( huhuhuhuhuhuhu
https://uudam.forum-viet.com
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 26 Apr 2012 - 21:46

kEnbi_hoanghai đã viết:
mọi ngời giải giúp e bài này đucọ không?

huhuhu

cho 14 gam hỗn hợp A gồm phenol và etanoltacs dụng với na dư thu đc 2,24 lít khí hidro ở (ĐKTC)
a, viết PTHH cảu phản ứng xảy ra.
b, tính % mỗi chất trong hỗn hợp A
c, Cho 14 gam hỗn hợp A tác dụng với dd HNO3(đủ) thì thu đucọ bao nhiêu gam axit picric (2.4.6-trinitrophenol)

mọi người giúp e với Sad( huhuhuhuhuhuhu

Kenbi_hoanghai à , mình cũng học lớp 11 , hóa thỳ mình không giỏi lắm nhưng bài của bạn mình có thế làm đc .
a, C6H5OH + Na -----> C6H5ONa + 1/2H2 -> n(H2) = 1/2n(phenol) (1)
C2H5OH + Na -----> C2H5ONa + 1/2H2 -> n(H2) = 1/2n(etanol) (2)
b, +, V(H2) = 2,24/22,4 = 0,1 (mol)
+, Đặt số mol phenol là x(mol) , số mol etanol là y(mol)
+, Lại có m(hỗn hợp) = 14(g)
-----> x * m(phenol) + y * m(etanol) = 14
<-> x * (12 * 6 + 6 + 16 ) + y * ( 12 * 2 + 6 + 16 ) = 14
<-> 94x + 46y = 14 (3)
+, Mà từ (1)+(2) -> x/2 + y/2 = 0,1 (4)
+, Kết hợp (3),(4) -> ta có hệ pt -> bấm nghiệm ra x , và y -> khối lượng của mỗi chất -> tính % khối lượng mỗi chất là ok chứ kenbi (phần này mình nghĩ bạn hoàn toàn có thể tự làm đc)
c,Ở đây mình không có máy tính nên khó diễn giải để cho bạn hiểu . Nhưng mình gợi ý là trong hỗn hợp A chỉ có phenol tác dụng với HNO3 thôi nhé , 3 nhóm NO2 sẽ thay thế vào H ở C vị trí số 2 , 4 , 6 .
Do chỉ có phenol tác dụng với HNO3 nên bạn chỉ cần viết PTPƯ , đặt duy nhất 1 ẩn , dựa vào khối lượng của phenol , giải pt 1 ẩn là ra rùi , ok nhá !

Nói thật , giải đc bài toán của bạn thỳ mình cũng chẳng giỏi giang gì đâu . Nhưng bài toán kenbi đưa ra rất cơ bản đó , nếu bạn không làm đc bài đó thỳ không ổn đâu , hãy ôn tập kỹ hơn nhé , nếu không bài thy học kỳ này kết quả của bạn sẽ không đc như mong muốn đâu . Lại còn câu 1 điểm phần riêng nữa đó , bạn sẽ khó mà qua đc .
Hãy ôn tập kỹ hơn nhé , kinh nghiệm của mình là ôn tập kỹ phần ancol , phenol , anđehit , và xeton , trọng tâm là như vậy thui , phần ankan , anken , ankin , và thậm chí là benzen bạn có thể bỏ qua cũng đc . Cố gắng ở bài nhận biết nữa , cố học thuộc tính chất hóa học + cách điều chế các chất . Chỉ cần như vậy thui , bài thy học kỳ này của bạn ngót ngót nhập nhèm cũng tầm 7 ,8 rùi .
Đó là suy nghĩ riêng của cá nhân mình , còn bạn ôn tập như nào là ở bạn thôi . Chúc bạn thành công + thi tốt nhé !!!

"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySat 28 Apr 2012 - 12:15

ohz...chỉ đề ngữ văn thôi em à....lần đầu thui em nhé
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySat 28 Apr 2012 - 19:46

trùi ui! tội nghệp tui mà! mấy người ở thành phố còn tui ở tỉnh lẻ học sao lại mấy người!
mấy người giúp tui thì tui cảm ơn! còn không giúp thì thui!
làm gì mà nói lời cay đắng vậy?

năm nay sợ rớt hóa quá!
nghe nói vậy lại càng buồn!

ôi trời sao tui ngu thế! huhuhuhuhuh
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySat 28 Apr 2012 - 22:10

"hoang_tu" đã viết:
ohz...chỉ đề ngữ văn thôi em à....lần đầu thui em nhé

Bạn hoang_tu đề ra topic này mà , bạn đề là "Góc học tập" thỳ chỉ là học tập chung chung thôi chứ không nói đích xác là môn ngữ văn , nên mình thiết nghĩ bạn kenbi_hoanghai đưa môn hóa vào không có vấn đề j` cả . Còn nếu bạn muốn mọi người hiểu cụ thể đây là nơi dành riêng cho văn học thỳ bạn hãy đặt tiêu đề là "Góc ngữ văn" hay "Góc văn học" j` đó chứ.
Lần sau để ý hơn nha hoang_tu !!!
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySat 28 Apr 2012 - 22:35

kEnbi_hoanghai đã viết:
trùi ui! tội nghệp tui mà! mấy người ở thành phố còn tui ở tỉnh lẻ học sao lại mấy người!
mấy người giúp tui thì tui cảm ơn! còn không giúp thì thui!
làm gì mà nói lời cay đắng vậy?

năm nay sợ rớt hóa quá!
nghe nói vậy lại càng buồn!

ôi trời sao tui ngu thế! huhuhuhuhuh

Bạn hưng đang khích lệ tinh thần của em đấy! Không có ý gì khác đâu, chị đọc vào là hiểu đc ý của bạn ấy ngay.

Chúc em thi tốt và học giỏi nhé! ^__^
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySun 29 Apr 2012 - 9:21

vậy bây giờ khi chưa có góc học tập thì các bạn cứ nêu những câu hơi nào khó lên yk...sẽ đc chấp nhận chúc các bạn thành công...
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySun 29 Apr 2012 - 10:23

Jolie đã viết:
Bạn hưng đang khích lệ tinh thần của em đấy! Không có ý gì khác đâu, chị đọc vào là hiểu đc ý của bạn ấy ngay.

Chúc em thi tốt và học giỏi nhé! ^__^

Cảm ơn chị Jolie đã hiểu em , bạn kenbi ơi đừng hiểu lầm mình nhé , mình mong bạn thy tốt mà . Chúc tất cả các mem + MOD trong 4rum mình , bạn nào đang phải thy thỳ thy tốt nhé !!!
yoona
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
yoona

Birthday Birthday : 12/06/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySun 29 Apr 2012 - 17:19

mình muốn bost mot so bài văn+thơ của mình lên để mọi người đóng góp ý kiến.
tại tháng 7 năm nay là mình thi văn.ý kiến của mình được ko mọi người.
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptySun 29 Apr 2012 - 17:31

mình đã tạo góc thơ văn tự do rùi đó bạn...bạn có thể post bài vào đó...
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: [Góc học tập] Có ai giải giúp mình đề thi với ???   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 10 May 2012 - 21:38

Hiện tại mình đã thi xong hết tất cả 5 môn chính gồm : Toán , Lý , Hóa , Anh , Văn lớp 11 . Bây h mình sẽ post đề thi lên để các bạn đọc cùng tham khảo nhé , nếu ai biết cách giải + đáp án thỳ post lên dùm nhé !!!

ĐỀ THI HỌC KỲ 2 MÔN VẬT LÝ LỚP 11 năm học 2011 - 2012 . Thời gian làm bài :45 phút

A.PHẦN CHUNG(8 điểm)
Câu 1 (1đ) :Phát biểu định nghĩa hiện tượng cảm ứng điện từ?
Câu 2 (1đ) :Thế nào là hiện tượng khúc xạ ánh sáng ?
Câu 3 (1đ) :Thế nào là sự điều tiết của mắt ? Nêu giới hạn nhìn rõ của mắt ?
Câu 4 (2đ) :Một thấu kính hội tụ có tiêu cự 40cm . Vật thật AB cao 1cm đặt vuông góc với trục chính của thấu kính và cách thấu kính 60cm . Xác định vị trí , tính chất , độ phóng đại và chiều cao của ảnh . Vẽ ảnh của vật qua thấu kính .
Câu 5 (2đ) :Mắt của 1 người có điểm cực viễn cách mắt 50cm
a,Muốn nhìn thấy vật ở vô cực mà không điều tiết , người đó phải đeo kính có độ tụ là bao nhiêu ?(Kính đeo sát mắt)
b,Điểm cực cận cách mắt 10cm . Khi đeo kính , mắt nhìn thấy điểm gần nhất cách mắt bao nhiêu?(Kính đeo sát mắt)
Câu 6 (1đ) :Cho 1 vật sáng AB đặt vuông góc với trục chính của thấu kính hội tụ và cách thấu kính 30cm cho ảnh thật A1B1 . Giữ thấu kính cố định , cho vật dịch chuyển dọc theo trục chính đến vị trí mới thỳ thu được ảnh ảo A2B2 cách thấu kính 20cm , biết A1B1 = A2B2 . Xác định tiêu cự của thấu kính?

B.PHẦN TỰ CHỌN:(2đ)
Câu 7A (2đ) (Ban cơ bản) : Chiếu 1 tia sáng đơn sắc SI vào đỉnh A của 1 lăng kính thủy tinh có góc chiết quang A = 5 độ , chiết suất n = 1,5 sao cho tia SI vuông góc với mặt phẳng phân giác của góc chiết quang A , trên màn thu được 2 vết sáng . Biết màn cách mặt phẳng phân giác của góc chiết quang là 1,2m
a,Tính góc lệch D của 2 tia sáng qua lăng kính
b,Tính độ rộng của 2 vết sáng trên màn
Câu 7B (2đ) (Ban nâng cao) :Cho 1 lăng kính có chiết suất n = 1,73 và có tiết diện thẳng là 1 tam giác đều . Chiếu 1 tia sáng , nằm trong tiết diện thẳng của lăng kính , vào mặt bên của nó . Tính góc tới và góc lệch của các tia sáng ứng với trường hợp góc lệch D(min) ?

Các bạn hãy tham khảo rùi cho ý kiến nhé , Mình nói lun là bài thi Lý này mình đc 8 điểm , mình làm phần cơ bản đó nha . hjx hjx !!!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập EmptyThu 10 May 2012 - 21:55

Bây h mình sẽ post đề thi văn lên các bạn cùng tham khảo nhé , có j` hãy cho ý kiến nhiệt tình !!!

ĐỀ THI HỌC KÌ 2 - MÔN NGỮ VĂN 11 - NĂM HỌC 2011 - 2012 . Thời gian làm bài : 90 phút

Câu 1 (2đ) :
a,Chép thuộc lòng bài thơ "Chiều tối" - Hồ Chí Minh (cả phần phiên âm và dịch thơ)
b,Trình bày hoàn cảnh sáng tác , xuất xứ , chủ đề của bài thơ "Chiều tối"

Câu 2 (3đ) :
Một nhà khoa học người Anh đã nói :"Tri thức là sức mạnh"
Suy nghĩ của anh chị về câu nói đó

Câu 3 (5đ) :
Học sinh lựa chọn 1 trong 2 đề sau:
Đề 1 (Ban nâng cao) : Niềm say mê lý tưởng của Tố Hữu trong bài thơ "Từ ấy"
Đề 2 (Ban cơ bản) : Phân tích hình tượng nhân vật Bêlicốp trong truyện ngắn "Người trong bao" của nhà văn Sê-khốp

Bài này mình may mắn được 8 điểm lận đó , mình chọn đề 1 . Mong các bạn cho ý kiến + lời giải đáp của riêng mình nha !!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập   [Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập Empty

[Sáng tạo văn học] Chuyên mục góc học tập

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Chuyện bên lề "Hai cha con nhà Uu"
» [Góc giải trí] Một vài câu chuyện vui !
» Chuyện Tình Vui
» Uudam ở USA + 1 câu chuyện của 1 fan
» Tám chuyện linh tinh!