(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyTue 10 Apr 2012 - 20:58

Họ và tên:Vũ Việt Hưng
Ngày sinh:22/7/1995
Địa chỉ: Thôn Thượng , xã Thanh Liệt , huyện Thanh Trì , thành phố Hà Nội
Nick chat:boytinhnghichvodichgiangho_1995
Tên nhân vật:hung1995vn123
Bài dự thi:ĐIÊU ƯỚC CỦA CON

ĐIỀU ƯỚC CỦA CON

Cuộc đời trải rộng mênh mang
Tình sâu nghĩa tử hai hàng lệ rơi
Ngày ngày năm tháng xa xôi
Con mong cho mẹ trở về với con
Tình mẫu tử , lắm sắt son
Trời như thấu được tấm lòng con thơ
Hôm qua con đã nằm mơ
Chiêm bao thấy mẹ hiện về trước sân
Nhiều khi con cũng phân vân
Có chăng mẹ hiểu đôi phần lòng con
Bàn chân chạy đến lon ton
Mẹ yêu bước tới ôm con vào lòng
Xa xôi cách trở tương phùng
Giờ đây gặp lại mà buồn thiết tha
Cuộc đời sao lắm xót xa
Để con phải đợi ở nhà ngóng trông
Mẹ ơi mẹ có biết không ?
Khi xưa con khóc mà lòng quặn đau
Đời người có lúc trước sau
Tình thâm nghĩa nặng bền lâu chẳng hà
Mẹ rằng mẹ đã đi xa
Cho nên con phải tề gia một mình
Con đừng nên nghĩ linh tinh
Tin rằng mai mốt mẹ về với con
Bầu trời nắng đẹp vàng son
Càng trông thấy mẹ dịu hiền thiết tha
Dù rằng năm tháng trôi qua
Nhưng con vẫn sống cho lòng thảnh thơi
Bên kia lạnh lắm mẹ ơi
Có gì mẹ hãy gửi lời với con
Mẹ rằng mẹ chẳng cần hơn
Chỉ mong con hãy sống vui mỗi ngày
Mấy khi có được lúc này
Để con gặp mẹ giãi bày tâm tư
Đời người như một phong thư
Mở ra gấp lại muôn vàn yêu thương
Con rằng con vẫn đến trường
Như trông thấy mẹ soi đường bước đi
Lệ cay ướt đẫm đôi mi
Nhìn con của mẹ lớn dần biết bao !
Nước mắt mẹ cũng tuôn trào
Con yêu hạnh phúc mẹ nào không vui
Con ơi con chớ nên lùi
Dù cho phía trước còn đầy chông gai
Con ơi con chớ nên nài
Để con biết đến hai từ quyết tâm
Con ơi con chớ nên nhầm
Sau này kẻo lại âm thầm xót xa
Cho dù con đã mất cha
Nhưng con hãy nhớ mình là nam nhi
Con ơi hãy cố bước đi
Mẹ luôn theo dõi đến khi trưởng thành
Bây giời đã tới năm canh
Mẹ hiền bỗng đứng trôi dần vào mây
Giật mình gió thoảng đâu đây
Lòng con thổn thức chứa đầy ưu tư
Ngồi buồn trước lá mùa thu
Cô đơn lạnh lẽo vì ngày chia ly
Bây giờ đã tới mùa thi
Mẹ ơi con sẽ cố kì vượt qua
Dù rằng mẹ đã mãi xa
Mẹ ơi mẹ hãy đừng buồn về con…..

(Bài thơ là cả 1 tấm lòng chân thành của mình , dù nhân vật trong bài thơ không phải là mình , dù hoàn cảnh đó mình không phải vượt qua , nhưng mình đã viết bài thơ bằng cảm xúc của chính mình , mình mong muốn chia sẻ cảm xúc này tới tất cả mọi người , để mọi người thấu hiểu được hoàn cảnh của U và sẽ có 1 niềm cảm thông với em . Mình xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều )

Được sửa bởi hung1995vn123 ngày Mon 23 Jul 2012 - 22:29; sửa lần 1.
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Birthday Birthday : 01/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyTue 10 Apr 2012 - 21:04

ui !bạn có tâm hồn thơ văn thật@ viết thơ rất vần, xét toàn diện thì hay! nhưng cảm xúc thì mình chưa thấy nhiều! Xin Lỗi bạn chứ mình thấy cảm xúc chưa nhiều! nhưng thơi bạn làm rất hay!

Đây chỉ là ý kiến của mình, còn ý kiến của bạn "hoang_tu"' và chị jolie nữa hjhjhjhjhjhj! ý kiến mình là tạm được! hjhjhj
chúc bạn thành công hơn và hay hơn!
https://uudam.forum-viet.com
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyTue 10 Apr 2012 - 21:14

kEnbi_hoanghai đã viết:
ui !bạn có tâm hồn thơ văn thật@ viết thơ rất vần, xét toàn diện thì hay! nhưng cảm xúc thì mình chưa thấy nhiều! Xin Lỗi bạn chứ mình thấy cảm xúc chưa nhiều! nhưng thơi bạn làm rất hay!

Đây chỉ là ý kiến của mình, còn ý kiến của bạn "hoang_tu"' và chị jolie nữa hjhjhjhjhjhj! ý kiến mình là tạm được! hjhjhj
chúc bạn thành công hơn và hay hơn!

Mình hiểu là bạn muốn nói j` nhưng mình xin nói thật mình rất muốn viết theo cảm xúc của chính mình nhưng qui tắc gieo vần + cũng như việc đảm bảo nội dung của toàn bài thơ đã khiến mình không thể làm đc như mong muốn . Dù sao mình cũng rất cảm ơn những lời nhận xét chân thành của bạn . Cảm ơn bạn rất nhiều !
Minh mong nhận đc nhiều lời nhận xét hơn từ các bạn về bài thi của mình !!!!!
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyTue 10 Apr 2012 - 22:13

Mình rất thích bài thơ của bạn! Nó tạo ra một cả giác mới mẻ cho người đọc, không hề bị trùng lấp, hoặc không hề lặp lại ý tưởng!

Đây là một đoạn thơ mà mình thích

Cho dù con đã mất cha
Con ơi hãy cố bước đi

Đó là nhận xét thoạt đầu của mình nhé! Sau này sẽ có một lời nhận xét chính thức từ BGK ^^!
"hoang_tu"
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con 241-5

Birthday Birthday : 18/04/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyTue 10 Apr 2012 - 22:42

Bài thơ của pạn rất hay về cả nội dung lẩn ngkệ tkuật nkất là cách dùng từ "nam nki,..."nkửg từ ngử này đem đến cko người đọc 1 cảm giác caj caj nơj sốg muỗj...nkưg pênh kạnh mìh kảm thấy kách gjeo vần của pạn ckưa hợp lý...đây chỉ là lờj nkận xét pan đầu hãy đợj lờj nx ckung nkất từ hộj đồg bgk nká...hoàng tử ckúc mừng pạn đã hoàn thành pàj thj của mìh.tk pạn...
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyWed 11 Apr 2012 - 11:42

ui! bạn đã có được lời khen của 2 trong 3 rồi đó! chúc mừng! nhưng cũng chưa chính thức đâu! sẽ có ý kiến chung của BGK sau bạn nhé! hjhjhjhj
chúc bạn thành công và may mắn!
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyWed 11 Apr 2012 - 11:42

ui! bạn đã có được lời khen của 2 trong 3 rồi đó! chúc mừng! nhưng cũng chưa chính thức đâu! sẽ có ý kiến chung của BGK sau bạn nhé! hjhjhjhj
kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyWed 11 Apr 2012 - 11:43

Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyWed 11 Apr 2012 - 14:24

Mình xin cảm ơn lời nhận xét của mọi người rất nhiều ! Tks các bạn !
gabong226
SUPER MOD
SUPER MOD
gabong226

Birthday Birthday : 22/06/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyFri 13 Apr 2012 - 2:12

thơ của bạn rất hay
nhưng đôi chỗ gieo vần chưa ổn
nhưng mình thấy nội dung bài thơ của bạn rất chân thành và ý nghĩa
tuy có đôi chỗ lặp từ quá nhiều
Trích dẫn :
Con ơi con chớ nên lùi
Con ơi con chớ nên nài
Con ơi con chớ nên nhầm
Cho dù con đã mất cha
Con ơi hãy cố bước đi

trong đoạn này mình hiểu là bạn muốn nhấn mạnh vào lời nhắn nhủ của mẹ nhưng hay thay bằng những từ gần nghĩa khác để câu chữ ko bị lặp khiên người đọc cảm thấy thoát ý hơn nhé.
p/s: hãy vào nhận xét giùm mình bài thơ mình làm lại nhé!
http://khuehuc158.wordpress.com
thanhdanhkoj2012
thanhdanhkoj2012

Birthday Birthday : 21/06/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyFri 13 Apr 2012 - 9:31

Bài dự thi của chị chi mai đâu em hok thấy zậy...
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptyFri 13 Apr 2012 - 13:35

gabong226 đã viết:
thơ của bạn rất hay
nhưng đôi chỗ gieo vần chưa ổn
nhưng mình thấy nội dung bài thơ của bạn rất chân thành và ý nghĩa
tuy có đôi chỗ lặp từ quá nhiều
Trích dẫn :
Con ơi con chớ nên lùi
Con ơi con chớ nên nài
Con ơi con chớ nên nhầm
Cho dù con đã mất cha
Con ơi hãy cố bước đi

trong đoạn này mình hiểu là bạn muốn nhấn mạnh vào lời nhắn nhủ của mẹ nhưng hay thay bằng những từ gần nghĩa khác để câu chữ ko bị lặp khiên người đọc cảm thấy thoát ý hơn nhé.
p/s: hãy vào nhận xét giùm mình bài thơ mình làm lại nhé!

Không đâu bạn ạ , khi mình làm bài thơ này mình không nghĩ đc nhiều như thế . Những lời nhận xét của các bạn , mình không có ý kiến j` cả . Không phải mình cho rằng lời các bạn nói lúc nào cũng đúng mà vì mình là người làm bài thơ này do đó tất cả những ý kiến của mình cũng như lời NX của các bạn sẽ chẳng đi đến đâu cả . Ý mình muốn nói ở đây chỉ là : mình làm thơ theo cảm xúc của chính mình , còn các bạn hiểu + cảm nhận về nó như thế nào lại là ở các bạn . Chẳng hạn khi mình viết 1 câu thơ theo nghĩa A thỳ các bạn lại hiểu theo nghĩa B , ví dụ thế , và dĩ nhiên điều đó cũng chẳng có j` là lạ . Còn bạn gabong226 nói vậy mình chưa hiểu lắm . Không biết có phải do mình và bạn chưa tìm đc điểm chung hay không , nhưng ngay cả khi bạn nói như vậy thì mình cũng chẳng biết phải giải thích sao nữa .
Thơ ca là vậy , ý nghĩa của nó luôn luôn trừu tượng và chúng ta sẽ chẳng bao giờ khám phá ra hết đc nó . Dù sao đi chăng nữa thỳ mình cũng cảm ơn lời NX của các bạn rất là nhiều !!!!!
Tks + love mý friends !!!
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptySat 14 Apr 2012 - 23:47

BGK - Nhận xét chính thức

Chào bạn hung1995vn123

Lúc đầu mình rất trăn trở về đề tài lần này, bởi vì sẽ rất khó để các bạn có thể viết thành bài thơ theo đúng yêu cầu "kể chuyển". Ở Việt Nam mình có được bao nhiêu tuyệt tác văn chương lồng ghép trong thơ ca? Ai có thể tạo ra những tuyệt tác để đời như Lục Vân Tiên của Nguyễn Đình Chiểu và Truyện Kiều của Nguyễn Du? Ý của mình ở đây là muốn khen ngợi khả năng thơ ca của bạn, tuy nó không hoành tráng và quá uyên thâm, nhưng nó là một "ngôi sao nhỏ" tỏa đầy ánh sáng và năng lượng. "Ngôi sao nhỏ" ấy đang lập lòe và chiếu sáng giữa bầu trời đêm bao la.

Ưu điểm:

1) Về kết cấu bài thơ: đầy đủ, có mở truyện và kết truyện, trọn vẹn, đủ ý.

2) Về hình thức và nội dung: Đây là thể song thất lục bát nên câu thơ đòi hỏi độ mượt mà cao, nếu không sẽ không tạo được hiệu ứng như mong muốn. Và điều này, bạn đã thực sự thành công.

Đọc từng câu thơ của bạn, mình như trôi trên "dòng sông sữa mẹ" ngọt ngào và êm dịu. Mình cứ thả hồn vào dòng chảy để tùy ý bạn dẫn dắt cảm xúc. Mình khám phá ra được nhiều điều trên "dòng sông" ấy, từng khoảnh khắc, từng mạch thời gian cứ nối tiếp, xen kẽ nhau và luôn đọng lại trong tim "sự ngọt lịm" của tình yêu thương.

Dù con có lớn thế nào, trưởng thành thế nào thì con vẫn luôn là một đứa trẻ thơ quấn quýt bên mẹ. Sinh con trong một ngày nhưng luôn phải lo lắng, bảo bọc cho con suốt cả một đời... Đến khi mẹ nhắm mắt xuôi tay, thì tâm trí mẹ vẫn không ngớt những dòng suy nghĩ, tình yêu thương, cả sự tiếc nuối, và lo lắng, khắc khỏai cho đứa con thơ... Mình rất cảm động!

3) Thời gian và không gian hợp lý, lột tả được nhiều hình ảnh, kết cấu lời thọai mang tính ẩn dụ sâu sắc

Bạn miêu tả diễn biến câu chuyện cũng như tâm lý nhân vật theo trình tự thời gian và không gian khác nhau. Song song đó là việc đan xen lời "độc thọai nội tâm" của 2 nhân vật mẹ và con. Tưởng đâu chỉ đơn thuần là "nói", nhưng nó lại còn là lời tâm sự, lời nhắn nhủ, gửi gắm yêu thương, quan tâm về nhau cho dù bị cách biệt âm dương.

4) Có sự sáng tạo trong ý thơ:

"Con ơi con chớ nên lùi
Con ơi con chớ nên nài
Con ơi con chớ nên nhầm
Sau này kẻo lại âm thầm xót xa "

Theo mình hiểu thì phương pháp "điệp ngữ", "điệp ý" trong thơ văn là rất phổ biến và luôn tạo được ấn tượng tốt, không gây nhàm chán. Ở đây, bạn đã biết ứng dụng phương pháp này để tạo thành điểm nhấn cho bài thơ => sáng tạo! ( có một số ý kiến cho đây là lặp từ thì mình không đồng ý, lặp từ và "điệp từ" mang 2 ý nghĩa hoàn toàn khác nhau)

Tuy nhiên mình thấy hơi phân vân về ý nghĩa của từ "nài" ( hình như nó là nài nỉ ), nhưng nếu hiểu theo nghĩa này thì nó không "khớp ý" với câu kế tiếp...).. Nếu ý của bạn là một nghĩa khác thì vẫn không thể giải thích cho tất cả mọi người về dụng ý của bạn đc. Cho nên, mình nghĩ là nên dùng từ khác dễ hiểu và không gây tranh cãi là an toàn nhất, ai cũng có thể hiểu và cảm nhận đc...

Điều cần cải thiện: Mình chỉ có chút nhận xét như sau

1) Đôi chỗ vẫn có thể trau chuốt lại cách gieo vần cho đặc sắc hơn ( mình sẽ không nêu ra chỗ nào vì mình biết mỗi người sẽ có 1 ý tưởng và một lối hành văn khác nhau, nên việc thấy cần sửa chỗ này chỗ kia cũng chỉ là "ý kiến của quan" của bản thân mà thôi).

Mình mong rằng trong vòng sau bạn sẽ tiếp tục phát huy niềm đam mê văn học của mình và sẽ trau chuốt hơn, trau dồi thêm ý tưởng mới lạ cho tác phẩm của mình nhé! ^___^

Tổng điểm: 9

kEnbi_hoanghai
SUPER MOD
SUPER MOD
kEnbi_hoanghai

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptySun 15 Apr 2012 - 8:24

BGK - Nhận xét chính thức

Chào bạn hung1995vn123

về ưu điểm thì mình không có ý kiến nào hơn chị jolie hết! nhưng đặc biệt mình thích cách sử dụng điệp ngữ và độc thoại nội tâm của bạn! cách gieo vần bằng trắc rất đúng niêm luật! . mình như được hòa mình vào bài thơ của bạn nó có sức thu hút đến kỳ lạ! không thể cưỡng lại được! bạn đã dẫn dắt người đọc vào trong bài thơ! theo mình đó là sự thành công mà không phải cũng làm được,
- dù rằng mẹ không còn nữa nhưng mẹ vẫn như luôn theo bên cạnh để dõi theo từng bước chân nhỏ nhoi của con trên đường đời, đúng thật sự là "lòng mẹ bao la như biển Thái Bình"
. mình cũng bị ấn tường bở câu
"Con ơi con chớ nên nài
Để con biết đến hai từ quyết tâm"
mình nghĩ từ nài ở đây phải chăng là nản lòng hay là nài nỉ nhỉ? mình cũng biết trong thơ gieo vần đúng cũng không phải đơn giản!. trên đây là ý kiến của mình

hy vọng vào vòng trng bạn sẽ làm được nhiều bài văn đặc sắc hơn! tinh tế hơn! nhé

Tổng điểm 9.5 "YES". chúc mừng bạn!
thanhdanhkoj2012
thanhdanhkoj2012

Birthday Birthday : 21/06/1997

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptySun 15 Apr 2012 - 8:51

cho 1 phiếu cho vũ việt hưng vào vòng trong ok nhá !!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con EmptySun 15 Apr 2012 - 9:56

Huhu ! Mình cảm ơn những lời nhận xét của BGK cũng như tất cả các bạn rất là nhiều . Rất chân thành + xúc động . Khóc rùi nè !
Tuy nhiên , phần lớn ý kiến của mọi người cho rằng khó hiểu ở chỗ từ "nài" . Nói thật , khi viết câu thơ đó , mình đã viết câu bát trước , nghĩa là mình đã viết câu "Để con biết đến hai từ quyết tâm" trước , dựa vào từ "quyết tâm" , mình đã vô cùng đắn đó để lựa chọn từ cuối cùng của câu lục , nghĩa là từ "nài" , thật sự không dễ để lựa chọn từ này vì so sánh với từ thứ sáu của câu bát , rõ ràng vẫn chưa vần , xem nhé :
Con ơi con chớ nên nài
Rõ ràng là chưa vần , mình hiểu điều đó , nên nếu BGk có ai bắt lỗi chỗ này , thật sự mình cũng không còn j` để nói vì quá đúng . Nhưng dựa vào từ "quyết tâm" , mình đã lựa chọn từ "nài" , mình không có giải thích gì thêm vì với mình chọn như vậy đã sát nghĩa lắm rồi , còn các bạn hiểu từ đó ntn là ở các bạn , hiểu là "nản lòng" cũng đc , "nài nỉ" cũng đc , đó không phải là vấn đề quan trọng nhất . Quan trọng nhất là mình thấy rằng mình đã truyền đạt đc nội dung + cảm xúc mình muốn nói qua bài thơ này . Dẫu vẫn biết còn có những chỗ không hay , mình sẽ cố gắng trau dồi thêm , các bạn cùng đọc và thông cảm cho mình nhé !!!
Tks + yêu các bạn nhiều !!! Like mạnh cho BGK !!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con   Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con Empty

Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"- Điều ước của con

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Bài dự thị "Sáng tạo văn học cùng Uudam"
» BQT - Đề thi Bán kết 1 "Sáng tạo văn học cùng Uudam"
» Bài dự thi " Sáng Tác Thơ Văn Cùng UuDam"
» Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"
» BQT - Đề thi vòng bán kết 2 "Sáng tạo văn học cùng Uudam"