(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod

BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 EmptySat 14 Apr 2012 - 18:56

Em đếm sơ sơ cũng đc khoảng 11 bài dự thi rồi đó các bác !!!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 EmptySun 15 Apr 2012 - 16:44

Chị Jolie ơi . Sau khi cuộc thi vòng loại đã trôi qua , em thấy đề thi lần này không hề dễ dàng gì . Em biết chị đã nói chị rất trăn trở khi đưa ra đề thi này , em hiểu sự khó khăn của chị . Nhưng để ý kĩ 1 chút , chị sẽ thấy ngay đề thi này vẫn chưa hợp lý lắm . Bởi lẽ :
- Thứ nhất , đề thi này đòi hỏi khả năng tưởng tượng cao , một giấc mơ ảo nhưng phải hợp lý nếu viết văn thì cần phài thấm đượm cảm xúc , lời văn chau chuốt ; còn nếu làm thơ thỳ phải đưa được cốt truyện vào mà việc này không phải ai cũng làm đc . Em cũng biết có nhiều bạn rất muốn đóng góp bài thi của mình cho vui nhưng đứng trước 1 đề thi như thế này thỳ việc muốn thôi là chưa đủ .
- Thứ hai , cuộc thi hiện tại mới chỉ là vòng loại , nên đề thì hoàn toàn có thể mở hơn để cho các bạn khác không giỏi về văn cũng có thể mặc sức sáng tạo . Chẳng hạn ở vòng này , chị có thể ra đề là :"Hãy hóa thân vào bé U để kể lại cảm xúc + suy nghĩ của mình sau toàn bộ những biến cố vừa xảy đến với em" chẳng hạn như thế thỳ em nghĩ rằng vấn đề sẽ bớt nan giải đi rất là nhiều .
- Thứ ba , đề thi vừa đòi hởi có cốt truyện , vừa đòi hỏi phải có cảm xúc , cứ như thể là mình đã từng rơi vào hoàn cảnh như thế thì việc lựa chọn kiểu hành văn đã là khó rồi , nói chi tới việc phải hóa thân vào người khác mà kể về 1 câu chuyện chẳng phải của mình .
Dẫu em vẫn biết đề thi này rất hay nhưng nếu chị đặt nó ở trong vòng bán kết hoặc chung kết thì em nghĩ rằng cuộc thi này sẽ diễn ra hấp dẫn + gay cấn hơn nhiều vì càng vào sâu vòng trong các bạn càng tỏ ra mình có thực tài văn học , hành văn tốt hơn , trí tưởng tượng cũng tốt hơn. Nhưng với suy nghĩ của riêng cá nhân em thì hơi tiếc 1 chút về đề thi thôi . Dù sao các bạn cũng đã hoàn thành xong bài thi của mình , vòng loại cũng đã dần khép lại , chúng ta đã chọn ra đc các bạn vào vòng trong thỳ em nghĩ như thế cũng đã là 1 thành công rồi chị ạ .
Trên đây là ý kiến riêng của em . Có thể chị sẽ giận em vì như thể em đã trách móc chị vậy . Nhưng chị nghĩ sao cũng đc , em chỉ muốn nói lên suy nghĩ của riêng cá nhân em thôi , và cả cho những bạn không thể tham gia vòng loại đc vì đề thi quá khó . Em hoàn toàn có thể thấu hiểu đc sự khó khăn của BGK trong việc ra đề lẫn việc chấm thi . Dẫu sao em cũng chúc BGK đã làm rất tốt nv của mình . Em xin gửi lời cảm ơn chân thành tới chị Jolie , bạn kenbi_hoanghai , và cả bạn hoang_tu nữa . Hai bạn đã giúp đỡ chị Jolie rất là nhiều . Em xin chân thành cảm ơn tới BGK , và tất cả các bạn .
Mình yêu các bạn nhiều lắm !!!

Được sửa bởi hung1995vn123 ngày Sun 15 Apr 2012 - 17:41; sửa lần 1.
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 EmptySun 15 Apr 2012 - 16:55

hung1995vn123 đã viết:
Chị Jolie ơi . Sau khi cuộc thi vòng loại đã trôi qua , em thấy đề thi lần này không hề dễ dàng gì . Em biết chị đã nói chị rất trăn trở khi đưa ra đề thi này , em hiểu sự khó khăn của chị . Nhưng để ý kĩ 1 chút , chị sẽ thấy ngay đề thi này vẫn chưa hợp lý lắm . Bởi lẽ :
- Thứ nhất , đề thi này đòi hỏi khả năng tưởng tượng cao , một giấc mơ ảo nhưng phải hợp lý nếu viết văn thì cần phài thấm đượm cảm xúc , lời văn chau chuốt ; còn nếu làm thơ thỳ phải đưa được cốt truyện vào mà việc này không phải ai cũng làm đc . Em cũng biết có nhiều bạn rất muốn đóng góp bài thi của mình cho vui nhưng đứng trước 1 đề thi như thế này thỳ việc muốn thôi là chưa đủ .
- Thứ hai , cuộc thi hiện tại mới chỉ là vòng loại , nên đề thì hoàn toàn có thể mở hơn để cho các bạn khác không giỏi về văn cũng có thể mặc sức sáng tạo . Chẳng hạn ở vòng này , chị có thể ra đề là :"Hãy hóa thân vào bé U để kể lại cảm xúc + suy nghĩ của mình sau toàn bộ những biến bố vừa xảy đến với em" chẳng hạn như thế thỳ em nghĩ rằng vấn đề sẽ bớt nan giải đi rất là nhiều .
- Thứ ba , đề thi vừa đòi hởi có cốt truyện , vừa đòi hỏi phải có cảm xúc , cứ như thể là mình đã từng rơi vào hoàn cảnh như thế thì việc lựa chọn kiểu hành văn đã là khó rồi , nói chi tới việc phải hóa thân vào người khác mà kể về 1 câu chuyện chẳng phải của mình .
Dẫu em vẫn biết đề thi này rất hay nhưng nếu chị đặt nó ở trong vòng bán kết hoặc chung kết thì em nghĩ rằng cuộc thi này sẽ diễn ra hấp dẫn + gay cấn hơn nhiều vì càng vào sâu vòng trong các bạn càng tỏ ra mình có thực tài văn học , hành văn tốt hơn , trí tưởng tượng cũng tốt hơn. Nhưng với suy nghĩ của riêng cá nhân em thì hơi tiếc 1 chút về đề thi thôi . Dù sao các bạn cũng đã hoàn thành xong bài thi của mình , vòng loại cũng đã dần khép lại , chúng ta đã chọn ra đc các bạn vào vòng trong thỳ em nghĩ như thế cũng đã là 1 thành công rồi chị ạ .
Trên đây là ý kiến riêng của em . Có thể chị sẽ giân em vì như thể em đã trách móc chị vậy . Nhưng chị nghĩ sao cũng đc , em chỉ muốn nói lên suy nghĩ của riêng cá nhận em thôi , và cả cho những bạn không thể tham gia vòng loại đc vì đề thi quá khó . Em hoàn toàn có thể thấu hiểu đc sự khó khăn của BGK trong việc ra đề lẫn việc chấm thi . Dẫu sao em cũng chúc BGK đã làm rất tốt nv của mình . Em xin gửi lời cảm ơn chân thành tới chị Jolie , bạn kenbi_hoanghai , và cả bạn hoang_tu nữa . Hai bạn đã giúp đỡ chị Jolie rất là nhiều . Em xin chân thành cảm ơn tới BGK , và tất cả các bạn .
Mình yêu các bạn nhiều lắm !!!

Những cảm giác của em chị đã nghĩ wa hết rồi và chị hoàn toàn đồng ý với em, nhưng rất tiếc đây ko phải là đề thi của chị em ah! đó là của Hoàng tử đề nghị với chị. Thoạt đầu thì chị cũng biết nó rất khó diễn tả và sẽ làm cho cuộc thi trở nên buồn bã và kém phần vui tưoi. Với lại nó khó cho những bạn bình thường có thể tham gia ngay từ vòng lọai. ( theo chị đây là đề khó và chưa gợi mở tối đa khả năng sáng tạo cho tất cả mọi người vì nội dung chỉ xoay quanh mẹ)

Đề thi ban đầu dự tính của chị là "Đây là lần đầu tiên tôi gặp Uudam" ( vì chị nghĩ ai cũng có ước mơ đc gặp em 1 lần, nên chắc chắn ai cũng đã 1 lần tưởng tượng đến tình huống lúc đó. Với lại mỗi người mỗi khác nên sẽ làm cho cuộc thi phong phú hơn, nhiều màu sắc và tưoi vui hơn, không bị guợng ép vào cái "bi", và "nỗi đau" quá nhiều. và đây cũng là 1 đề tài dễ tạo đc cảm hứng.)

Nhưng vì đây là cuộc thi do hoàng tử phát động nên chị tôn trọng đề thi của bạn ấy. Qua vòng lọai lần này chị sẽ rút kinh nghiệm để ko mắc phải những hạn chế đề thi như lần này!

Cám ơn em nhiều nhé!
https://uudam.forum-viet.com
Be Ngo Nga
Cấp 2 - Đồng cỏ nhiệt tình
Cấp 2 - Đồng cỏ nhiệt tình
Be Ngo Nga

Birthday Birthday : 20/08/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 EmptySun 15 Apr 2012 - 16:58

Chj jolie oj1 Tai sao vong loao chi dien ra trong may ngay ngan ngui vay?
Khi em vao thi cuoc thi da cham dut vong loai roi! Em bi lo, tiec qua, tiec qua! Tai sao chi ko de cho vong loai keo dai hon nua!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 EmptySun 15 Apr 2012 - 17:01

Be Ngo Nga đã viết:
Chj jolie oj1 Tai sao vong loao chi dien ra trong may ngay ngan ngui vay?
Khi em vao thi cuoc thi da cham dut vong loai roi! Em bi lo, tiec qua, tiec qua! Tai sao chi ko de cho vong loai keo dai hon nua!

Bạn ơi , cuộc thi đã phát động từ tuần trước rồi . BGK đã thông bào với tất cả mọi người trong 4rom rồi mà . Mình rất thông cảm vơi bạn khi không thể dự thi đc , mình cũng thấy buồn cho bạn . Nhưng đó là cuộc thi bạn ạ , nếu trách thì chỉ do bạn không thường xuyên onl nên mới không nhận đc thông tin thôi . Nhưng cũng đừng buồn bạn nhé , trên 4rom còn nhiều cuộc thi sau mà bạn . Hãy chờ để tham gia nhé . Chúc bạn thành công !!!
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 EmptySun 15 Apr 2012 - 21:28

Jolie đã viết:
Những cảm giác của em chị đã nghĩ wa hết rồi và chị hoàn toàn đồng ý với em, nhưng rất tiếc đây ko phải là đề thi của chị em ah! đó là của Hoàng tử đề nghị với chị. Thoạt đầu thì chị cũng biết nó rất khó diễn tả và sẽ làm cho cuộc thi trở nên buồn bã và kém phần vui tưoi. Với lại nó khó cho những bạn bình thường có thể tham gia ngay từ vòng lọai. ( theo chị đây là đề khó và chưa gợi mở tối đa khả năng sáng tạo cho tất cả mọi người vì nội dung chỉ xoay quanh mẹ)

Đề thi ban đầu dự tính của chị là "Đây là lần đầu tiên tôi gặp Uudam" ( vì chị nghĩ ai cũng có ước mơ đc gặp em 1 lần, nên chắc chắn ai cũng đã 1 lần tưởng tượng đến tình huống lúc đó. Với lại mỗi người mỗi khác nên sẽ làm cho cuộc thi phong phú hơn, nhiều màu sắc và tưoi vui hơn, không bị guợng ép vào cái "bi", và "nỗi đau" quá nhiều. và đây cũng là 1 đề tài dễ tạo đc cảm hứng.)

Nhưng vì đây là cuộc thi do hoàng tử phát động nên chị tôn trọng đề thi của bạn ấy. Qua vòng lọai lần này chị sẽ rút kinh nghiệm để ko mắc phải những hạn chế đề thi như lần này!

Cám ơn em nhiều nhé!

Vậy là em đã trách nhầm chị rồi , những lời nói trên cho em xin rút lại nhé , em sẽ nói lại những lời này với bạn hoang_tu sẽ hợp lý hơn . Em xin lỗi chị rất nhiều !!!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu   BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu - Page 2 Empty

BQT "Đề Thi Sáng Tác Thơ Văn Học cùng Uudamu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2

Similar topics

-
» BQT - Đề thi Bán kết 1 "Sáng tạo văn học cùng Uudam"
» Bài dự thi "Sáng tác văn học cùng Uudam (bài 2)
» Bài dự thi " Sáng Tác Thơ Văn Cùng UuDam"
» Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"
» [Bán kết 2] Bài dự thi "Sáng tạo văn học cùng Uudam"-hoanguyen