(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)
(¯`·.º-:¦:-† Uudam - Hoàng tử bé †-:¦:-º.·´¯)

Chào mừng các bạn đến với website chính thức của Hoàng tử bé tại Việt Nam

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
::♥♥:: Uudam Fanclub ::♥:: Đồng Cỏ Việt Nam ::♥♥::
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Uudam Album

Photo Album Uudam
¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸ஐ:¦:-Chatbox Đồng Cỏ-:¦:ஐ¸.·'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'·.¸

Share

Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
"hoang_tu"
Cấp 4 - Đồng cỏ thân thiết
Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương 241-5

Birthday Birthday : 18/04/1996

Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương Empty
Bài gửiTiêu đề: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyMon 19 Mar 2012 - 12:05

Cuộc đời này của chúng ta là 1 con đường chảy dài vô tận...nó chứa đựng bao ngã đường của cuộc sống,nó có thể là niềm vui hay một nỗi buồn nào đó mà ta không bao giờ biết trước...ta sinh ra trog cuộc sống này như 1 sự tạo hóa...tạo hóa người muốn ta đi theo con đường mà người đã chọn...nó ko fair là 1 con đường bằng phẳng hay chông chênh gập ghềnh...mà nó là 1 con đường đầy gian lao và khó nhọc...để có thể bước qua đoạn đường đó và đến được bến bờ của hạnh phúc thì ta cần có niềm tin vào 1 nghị lực...nó là 2 yếu tố giúp ta vượt qua mội rào cản của cuộc sống đầy khó khăn hiện nay...
Nghị lực là 1 sức mạnh nó đc xuất phát từ lòng tin và ý chí vươn lên trong cuộc sống...để nó có thể giúp ta bước qua mội mặc cảm,những nỗi đau và xóa tan bao sự thù hận mà nó đc chôn giấu trong lòng của mỗi con người.Nghị lực là 1 yếu tố quan trongjk mà nó cần có trong mỗi con người,ta cần nó để ta thấy mình tự tin,để ta biết mình còn có 1 quãng đường dài đag chờ đợi ta phía trước...Nói nghị lực ta chợt nhớ ngay đến hình ảnh của cậu bé 12 tuổi đầy nghị lực tên uudam người Mông Cổ trong cuộc thi "china got talent".Tuy mới 12 tuổi nhưng uudam đã phải chịu cảnh mồ côi...Mẹ mất khi uudam vừa lên 8t...2 năm sau cha cũng mất trong 1 cuộc tai nạn giao thông...đến với cuộc thi cậu bé giàu nghị lực này đã trình bài ca khúc rất cảm động về mẹ mang tên "mother in the dream"...khi hỏi về động lực tham gia cuộc thi uudam chia sẻ"chắc hẳn mẹ cháu rất muốn nhìn thấy cháu hát"...và khi dc bgk hỏi về gia đình uudam trả lời trong sự ngượng ngùng..nhưng điều làm cho mọi người cảm động và thán phục không phải vì câu chuyện cảm động của em ma chính vì sự kiên cường và nghị lực của em...em đã ko khóc,thay vì những giọt nước mắt rơi xuống vì nhớ cha,nhớ mẹ...uudam đã thể hiện nỗi nhớ của mình bằng chính giọng hát của em...khi e cất tiếng hát trong vất và tràn đầy tình cảm của mình mọi người như dc đánh thức những cảm xúc mà nó đã ngủ quên trong chiều sâu của nỗi nhớ...e đã mang đến cho mọi người một cảm xúc rất thật về tình mẫu tử.tôi còn nhớ trong phần thi của e một vị giám khảo đã hỏi về giấc mơ của em uudam đã mạnh dạng trả lời.."cháu muốn phát minh ra một loại mực đặc biệt mà khi đổ xuống đất nó sẽ biến cả trái đát thành những đồng cỏ xanh tươi như quê hương của cháu vậy"...
Chính vì lòng nghị lực đã mang em đến với cuộc thi,vì nghị lực e đã thể hiện thành công ca khúc cảm động về mẹ,cũng chính vì nghị lực mà em đã biến giọng hát của mình thành loại mực đặc biệt để biến nơi phiền muộn thành những cánh đồng cỏ xanh tốt,để rồi mội người lại đến với e bằng cả lòng yêu thương và chia sẽ...
Ta cảm thấy xung quanh chúng ta như một bức tranh có muôn vàn điều kì diệu,tạo hóa người đã ban cho ta bao nỗi đau buồn trong cuộc sống,cũng chính người đã cho ta 1 sức mạnh để vượt qua nó,có phải chăng người muốn thử thách ta,người muốn nhìn thấy chúng ta vượt qua những chông gai của cuộc sống bằng ý chí và nghị lực,người muốn ta trưởng thành trong sự gian lau và khó nhọc,với uudam em đã lớn lên và tỏa sáng trong sự mất mát...với chúng ta...ta đã làm dc gì cho hôm nay...?ta đã hướng về đâu cho tương lai...?đừng để những khó khăn ngăn cản những bước chăn của bạn...mà hãy để nghị lực của bạn bước qua nó...và phía trước chúng ta là cả một chân trời mới các bạn nhé....!

hihi...đây là bài viết mà mình vừa lam kiểm tra...hãy đọc và cho mình lời nhận xét nha các bạn...uudam anh yêu em nhiều lắm...hãy cố lên e nhá...
Jolie
Admin - Ban Quản trị
Admin - Ban Quản trị
Jolie

Birthday Birthday : 19/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyMon 19 Mar 2012 - 19:17

Chúc mừng em nhé! chị đã đọc rồi, rất cảm động!
https://uudam.forum-viet.com
walkingdean
Cấp 2 - Đồng cỏ nhiệt tình
walkingdean

Birthday Birthday : 23/12/2000

Bài gửiTiêu đề: hay   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyThu 22 Mar 2012 - 9:16

hay lam.E chac a se dc 9,5.That su kam dong ma
Trangpépựz
Trangpépựz

Birthday Birthday : 27/08/2000

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyFri 23 Mar 2012 - 20:57

Coi xong bài của bạn mình tốn hết 8 bịt khăn giấy oz Cool Cool Cool
Cho Bạn 10+++++ lunz oz
uudam123
Cấp 1 - Đồng cỏ mới
Cấp 1 - Đồng cỏ mới

Birthday Birthday : 11/10/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 24 Mar 2012 - 13:17

mình thích bài này nó cũng rất hay
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySun 25 Mar 2012 - 21:27

Hjhj...cảm ơn bạn...nhưg mìh chỉ đc 8,5 thuj nhưg mìh sẽ cố gắng sẽ đốg góp nhiều bài viết hay đến các pn hãy ủg hộ mìh nhá...
walkingdean
walkingdean

Birthday Birthday : 23/12/2000

Bài gửiTiêu đề: Ttttttt   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyTue 27 Mar 2012 - 21:28

Ai cham bai do thi phai di kham lai mat thui.Bai cua nguoi ta hay nhu the ma cho moi 8.5.It ra cung phai 9 hay 9.5 chu.
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyTue 27 Mar 2012 - 22:33

walkingdean đã viết:
Ai cham bai do thi phai di kham lai mat thui.Bai cua nguoi ta hay nhu the ma cho moi 8.5.It ra cung phai 9 hay 9.5 chu.
hjhj...mình củm ơn các pạn...nhưng có thể gjáo viên ko cần nhjều cảm xúc trog bài viết...chỉ cần đúng trình tự...nhưg đó là do gjáo viên sao ta biết đc đúng k0 nàk...
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyTue 27 Mar 2012 - 22:34

walkingdean đã viết:
hjhj...mình củm ơn các pạn...nhưng có thể gjáo viên ko cần nhjều cảm xúc trog bài viết...chỉ cần đúng trình tự...nhưg đó là do gjáo viên sao ta biết đc đúng k0 nàk...
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyTue 27 Mar 2012 - 22:35

walkingdean đã viết:
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Birthday Birthday : 02/11/1993

Bài gửiTiêu đề: chào mọi người và bạn Hạnh (Jolie)   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyWed 28 Mar 2012 - 21:58

uhm trong forum này thì không phải trường học nên chúng ta cần là cảm xúc không phải trình tự. nhưng bài của bạn nếu chấm 10/10 thì chỉ có 9/10 còn về 100/100 thì cũng chỉ có 90 thôi không thể nào được hơn nữa. mình xin lỗi trước nha. đầy là ý kiến của mình thôi nếu các bạn không thích thì hãy bỏ qua cho mình và đừng giận minh nha. ý mình là nếu có ý chí nghị lực thì quá tốt rồi nhưng bạn có nghĩ rằng nếu thế thì con đường đời sẽ quá dễ để đi không? không ai trong chúng ta hiểu được chúng ta cần gì và có thể làm gì để được gì hết. Dù nghị lực có tới đâu đi nữa cũng không phải là cái chúng ta cần ( cá nhân mình là vậy) mà đó là sự xoay chuyển của chúng ta khi vòng quay của sự buồn bã tuyệt vọng đến với chúng ta. bạn sẽ làm gì để đối phó nó khi có đường để thoát thân nhưng phải đi đường vòng. còn không thì sử dụng nghị lực tỉ lệ là 50/50. Tại sao chúng ta không chọn 1 cách tuyệt đối không sai xót là phải chọn thử thách. mình biết bạn muốn thể hiện gì tất cả cảm xúc của bạn là hướng về nỗi đau của bé uudam thôi đúng không? và đúng dậy một cách phi thường. nhưng bạn có nghĩ đó là một sự may mắn rất may mắn của bé uudam không?. có thể bạn không hiểu ý mình. mình muốn nói ở đây là hãy là chính mình đừng chờ đợi những gì sắp thuộc về ta mà hãy chạy tới lấy nhưng thứ đã thuộc về ta. nhận xét của mình nếu các bạn trong forum thích như vậy thì cho mình xin lỗi trước. nha

Craven1007
https://www.youtube.com/craven1007
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyWed 28 Mar 2012 - 22:54

craven1007 đã viết:
uhm trong forum này thì không phải trường học nên chúng ta cần là cảm xúc không phải trình tự. nhưng bài của bạn nếu chấm 10/10 thì chỉ có 9/10 còn về 100/100 thì cũng chỉ có 90 thôi không thể nào được hơn nữa. mình xin lỗi trước nha. đầy là ý kiến của mình thôi nếu các bạn không thích thì hãy bỏ qua cho mình và đừng giận minh nha. ý mình là nếu có ý chí nghị lực thì quá tốt rồi nhưng bạn có nghĩ rằng nếu thế thì con đường đời sẽ quá dễ để đi không? không ai trong chúng ta hiểu được chúng ta cần gì và có thể làm gì để được gì hết. Dù nghị lực có tới đâu đi nữa cũng không phải là cái chúng ta cần ( cá nhân mình là vậy) mà đó là sự xoay chuyển của chúng ta khi vòng quay của sự buồn bã tuyệt vọng đến với chúng ta. bạn sẽ làm gì để đối phó nó khi có đường để thoát thân nhưng phải đi đường vòng. còn không thì sử dụng nghị lực tỉ lệ là 50/50. Tại sao chúng ta không chọn 1 cách tuyệt đối không sai xót là phải chọn thử thách. mình biết bạn muốn thể hiện gì tất cả cảm xúc của bạn là hướng về nỗi đau của bé uudam thôi đúng không? và đúng dậy một cách phi thường. nhưng bạn có nghĩ đó là một sự may mắn rất may mắn của bé uudam không?. có thể bạn không hiểu ý mình. mình muốn nói ở đây là hãy là chính mình đừng chờ đợi những gì sắp thuộc về ta mà hãy chạy tới lấy nhưng thứ đã thuộc về ta. nhận xét của mình nếu các bạn trong forum thích như vậy thì cho mình xin lỗi trước. nha

Craven1007
hjhj...chào pạn...mình rất cảm ơn vì nhữg lời nhận xét của pạn...con người chúg ta ko có aj là hoàn hảo đúng ko pạn...nhưg chúg ta sẽ lớn hơn trog cuộc sốg khi chúg ta biết nhìn nhận nhữg khuyết điểm của mình..."hoàng tử" rất rất cảm ơn bạn...
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: ^^!   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyWed 28 Mar 2012 - 23:02

Craven1007 [/quote] hjhj...chào pạn...mình rất cảm ơn vì nhữg lời nhận xét của pạn...con người chúg ta ko có aj là hoàn hảo đúng ko pạn...nhưg chúg ta sẽ lớn hơn trog cuộc sốg khi chúg ta biết nhìn nhận nhữg khuyết điểm của mình..."hoàng tử" rất rất cảm ơn bạn...[/quote]

Mình cứ tưởng bạn sẽ giận mình vì những lời nói có cảm giác như lên lớp người khác vậy. Cũng may là bạn hiểu ý mình. À đa số các forum thì ko ở đây thì ở facebook đó bạn nên khi không có ai thì bạn lên face nói chuyện với mọi người nha.

craven1007
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyWed 28 Mar 2012 - 23:28

craven1007 đã viết:

Craven1007
hjhj...chào pạn...mình rất cảm ơn vì nhữg lời nhận xét của pạn...con người chúg ta ko có aj là hoàn hảo đúng ko pạn...nhưg chúg ta sẽ lớn hơn trog cuộc sốg khi chúg ta biết nhìn nhận nhữg khuyết điểm của mình..."hoàng tử" rất rất cảm ơn bạn...[/quote]

Mình cứ tưởng bạn sẽ giận mình vì những lời nói có cảm giác như lên lớp người khác vậy. Cũng may là bạn hiểu ý mình. À đa số các forum thì ko ở đây thì ở facebook đó bạn nên khi không có ai thì bạn lên face nói chuyện với mọi người nha.

craven1007[/quote] nhưng hình như lên facebook lên ko đc pạn uy mình nhấn vào mà máy báo lỗi...
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Hoàng tử!!!   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyFri 30 Mar 2012 - 20:29

bác sỉ mình sẽ khám cho ^^!

bạn làm theo mình nha vào google.com

- sau đó tải phần mềm ultrasurf
- về và giải nén ra
- nó hiện lên một bảng bạn hạ nó xuống và đừng tắt nha @@
- và bạn vào trình duyệt bấm facebook.com thế là cứ 8 thoải mái với mọi người.

Hân hạnh được phục vụ

Craven1007
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyFri 30 Mar 2012 - 22:04

craven1007 đã viết:
bác sỉ mình sẽ khám cho ^^!

bạn làm theo mình nha vào google.com

- sau đó tải phần mềm ultrasurf
- về và giải nén ra
- nó hiện lên một bảng bạn hạ nó xuống và đừng tắt nha @@
- và bạn vào trình duyệt bấm facebook.com thế là cứ 8 thoải mái với mọi người.

Hân hạnh được phục vụ

Craven1007
tk pạn mìh sẽ thử m0g rằg sẻ đc
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Birthday Birthday : 22/07/1995

Bài gửiTiêu đề: Anh yêu em , Uudam!!!!   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyFri 30 Mar 2012 - 22:15

hoang_tu ơi, cảm ơn bạn rất nhiều đã làm bài văn trên . Thực sự nếu có ghét bạn thì cũng không thể không khen bạn đc bạn làm quá hay . Để cho điểm bài văn đó, mình sẽ thẳng tay cho điểm 9 , bởi bạn viết văn bằng chính con tim mình , tôi cảm tưởng như bạn đã từng đi sâu , khám phá ra thế giới nội tâm của con người , rồi bạn kể lại chuyến đi của bạn cho mọi người cùng nghe , thực sự rất cảm động và có ý nghĩa , bạn nói một số câu mình thấy rất đúng đắn và nó như 1 triết lý vậy, ví dụ như:"Nghị lực là 1 sức mạnh nó đc xuất phát từ lòng tin và ý chí vươn lên trong cuộc sống" rất hay , hoặc là:"Ta sinh ra trog cuộc sống này như 1 sự tạo hóa...tạo hóa người muốn ta đi theo con đường mà người đã chọn...nó ko fair là 1 con đường bằng phẳng hay chông chênh gập ghềnh...mà nó là 1 con đường đầy gian lao và khó nhọc...để có thể bước qua đoạn đường đó và đến được bến bờ của hạnh phúc thì ta cần có niềm tin vào 1 nghị lực...nó là 2 yếu tố giúp ta vượt qua mội rào cản của cuộc sống đầy khó khăn hiện nay..." rất tinh tế nó đòi hỏi người ta phải có vốn sống cực kì phong phú và có thế giới nội tâm rất tuyệt vời.
Chắc các bạn đang thắc mắc vì sao chỉ để hoang_tu điểm 9 mà không phải là điểm 10 đúng không. Có 1 lý do duy nhất khiến bạn bị trừ hẳn 1 điêm theo mình đó là câu nói mở đầu bài văn:"Cuộc đời này của chúng ta là 1 con đường chảy dài vô tận...", điều đó hoàn toàn sai lầm,đời người không bao giờ là vô tận cả, thậm chí đời người còn rất hữu hạn đôi khi còn bị bó hẹp trong 1 khuôn khổ nào đó nên nếu bạn nói"Cuộc đời này của chúng ta là 1 con đường chảy dài vô tận..." thì bạn đã hiểu sai rồi.
Đó là đánh giá cũng như quan điểm của mình , rất chân thành.Có thể đúng hoặc sai, các bạn cùng đọc và nếu thấy mình nói j` sai hãy thông cảm và bỏ qua cho mình nhé.Cũng có thể mình đã hiểu nhầm ý văn của hoang_tu .
hoang_tu ơi nếu thấy mình nói j` không phải đừng giân mình hãy pm + trao đổi với mình nhé. Tks bạn rất nhiều đã post bài văn đó lên. Chúc bạn thành công trong các bài văn khác !!!!!
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Hello my friend of craven   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptyFri 30 Mar 2012 - 22:43

nè nè nè hùng à đâu cần bi quan vậy bạn mình ko đồng ý với bạn rồi mình hiểu bạn muốn nói gì nhưng đó ko phải là vấn đề bạn à mà đó là vật cản do chính bạn hoặc một cái gì đó sắp đặt. Chúng ta sẽ đi trên con đường vô tận và chỉ đi ko thể quay lại nhất định không thể quay lại vì trên bước đường thành công sẽ không có dấu chân của người nhúc nhát và lười biến. Mình hiểu ý bạn theo mình con đường vô tận vì chúng ta không thể đi hết có khi chúng ta dừng lại vì bị một vật cản gì đó khiến chúng ta gục ngã vấn đề là khi nào bạn đứng dậy đi tiếp dù chúng ta không còn trên cõi đời này nhưng chết chưa phải là hết mà là đưa chúng ta đến một con đường mới thôi. ( suy nghĩ của mình ).

craven1007
"hoang_tu"

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 0:09

Cảm ơn các pạn...mình ko piết n0j j hơn là lời củm ơn ckân thành đến các...hjkhjk...khóc ùj nèk...
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Anh yêu em , Uudam!!!!   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 9:00

Không bạn à . craven ơi cuộc sống là thực tại , giới hạn của nó thì ai ai cũng hiểu , chúng ta phải biết lựa chọn cách sống , nhiều khi chúng ta tưởng rằng chúng ta còn cơ hội nhưng khi ngoảnh đầu lại nhìn xem con đường chúng ta đã đi thì không còn thời gian nữa đâu ???
Ý mình ở đây không phải là thể hiện sự bi quan , mà ý mình muốn nói đời người hữu hạn và rất ngắn ngủi , chính vì thế hãy biết chân trọng từng giây từng phút của cuộc sống . Hôm nay có thể bạn ưỡn ngực nói với mọi người rằng :"Tôi đang sống" , nhưng tôi không dám chắc với bạn rằng ngày mai bạn còn có thể nói câu đó đc không .
Điều mình muốn nói ở đây là hãy biết quí trọng thời gian , hãy dũng cảm làm những điều mà mình dám nghĩ , hãy mạnh dạn đưa ra những ý kiến cho dù tất cả mọi người đi ngược lại với ý kiến đó của ban . Chúng ta sống phải biết xông pha , nhẫn nhục , biết đau , biết buồn , biết vui , biết giân, biết yêu thương , biết thù hận , những hãy phát huy những cái tốt thôi bạn nhé , bạn sẽ tìm đc giá trị của cuộc sống nằm trong chính con người của bạn.
Hãy biết trân trọng những thứ quanh mình bạn nhé , cho dù là nhỏ nhất. Chúc bạn sống tôt !!!@@@
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: xin chào bạn hoàng tử.   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 22:43

không có chi rất vui khi được giúp đở bạn nếu có gì không biết mình sẽ cố hết sức giúp bạn.

craven1007
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Hello my friend of craven   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 22:51

Mình thì cũng nghĩ gần giống như bạn hùng à tuy có hơi khác một chút. Của mình thì mình muốn lạc quan hơn tức là như bạn nói " mình sống hôm nay không biết ngày mai ra sao" bạn nói rất đúng và mình rất sợ câu nói đó nên mình luôn muốn quên đi nó và nó như gánh nặng đặt lên vai. Mình muốn nó không còn trong mắt mình nữa hãy tìm một sự sống không có áp lực. Đừng nên mong chờ nó nếu nó đến thật thì đừng lo lắng mà hãy quay lại đối mặt với nó con đường chúng ta đi tuy rất chật hẹp nhưng sẽ có lối thoát cho chúng ta.

craven1007
Uudam and me
Forum Mod
Forum Mod
Uudam and me

Bài gửiTiêu đề: Anh yêu em , Uudam!!!!   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 22:54

Đúng thế , hãy có đủ nghị lực để vượt qua mọi chuyện bạn nhé , mình biết bạn là quan hơn mình trong cuộc sống , nhưng mình chỉ muốn nhắc nhở bạn hãy luôn là chính mình , hãy có đủ tỉnh táo để giải quyết mọi vấn đề trong cuộc sống , khi đó cuộc sống mới đem đến cho bạn những trải nghiệm thú vị
changngock_kutelove
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
Cấp 3 - Đồng cỏ đảm đang
changngock_kutelove

Birthday Birthday : 21/06/1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 23:05

chà dạo này lắm bài viết hay thế. đọc rất luột like cho mọi người cố gắng lên nhé
craven1007
Forum Mod
Forum Mod
craven1007

Bài gửiTiêu đề: Hello my friend of craven   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương EmptySat 31 Mar 2012 - 23:07

không biết bạn ra sao chứ mình thì khi gặp một vấn đề nào đó thì khi có cơ hội mình sẽ rút chân ra tìm đường mà trón thoát nó. Chỉ khi nào cần thiết và nhất thiết phải làm thì mình sẽ đối mặt với nó.

craven1007
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương   Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương Empty

Truyện ngắn - Tâm sự - Lời của yêu thương

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

Similar topics

-
» Truyện ngắn - Tâm sự - Chú ngựa con lạc mẹ
» [ Truyện ngắn cảm động ]
» [Góc giải trí] Truyện ngắn hài và những câu nói thâm thuý
» đọc 1 đoạn ngắn của bài hát mother in the dream
» Đọc 1 đoạn ngắn của bài hát Mother in the Dream